Sunday, June 4, 2023

అర్థరైటిస్‌ నొప్పిని తగ్గించే.. పండ్లు ఇవే..!


​Best Fruits for Arthritis: మన దేశంలో 180 మిలియన్లకు పైగా ఆర్థరైటిస్ కేసులు ఉన్నాయి. ఒకటి లేదా అంతకంటే ఎక్కువ కీళ్ల దగ్గర నొప్పి, వాపు, అవి గట్టిగా (స్టిఫ్‌గా) మారడాన్ని, కీళ్లలో కదలికలు తగ్గడాన్ని ‘ఆర్థరైటిస్‌‌గా చెప్పవచ్చు. ఈ సమస్యల తీవ్రత సాధారణంగా ఉదయం పూట ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఆర్థరైటిస్ సాధారణంగా రెండు రకాలు ఉంటుంది.. ఆస్టియో ఆర్థరైటిస్, రుమటాయిడ్ ఆర్థరైటిస్. NCBI నివేదిక ప్రకారం, మన దేశ జనాభాలో దాదాపు 22 నుంచి 39 శాతం మంది రుమాటిజంతో బాధపడుతున్నారు. అర్థరైటిస్‌ను కంట్రోల్‌ చేయడంలో ప్రధాన లక్ష్యాలు నొప్పి తగ్గించడం, మంటను తగ్గించడం, కీళ్ల కదలికలను మెరుగుపరచడం. అర్థరైటిస్‌ను నయం చేయలేనప్పుటికీ. కొన్ని పండ్లలో యాంటీ ఇన్‌ఫ్లమేటరీ లక్షణాలు అర్థరైటిస్‌ నొప్పి, వాపును తగ్గించడానికి సహాయపడతాయి. అర్థరైటిస్‌ లక్షణాల నుంచి ఉపశమనం ఇచ్చే పండ్లు ఏమిటో ఈ స్టోరీలో చూద్దాం.

Latest news
Related news