Sunday, June 4, 2023

Barley Water Health Benefits: బార్లీ నీళ్లు తాగితే శరీరానికి చలువ చేయడమే కాదు.. బరువు కూడా తగ్గుతారు..! – barley water helps not only to cool body but also helps in weight loss

​Barley Water Health Benefits: ఎండలు మండిపోతున్నాయి. వేసవి తాపం కారణంగా అనేక ఆరోగ్య సమస్యలు ఎదురవుతాయి. అన్నం తినాలనిపించదు, తినకపోతే ఆకలి, డీహైడ్రేషన్‌ సమస్యలు, ఎసిడిటీ, వడ దెబ్బ, అతిసారం వంటి సమస్యలు ఎదురవుతాయి. వేసవి వేడిని తగ్గించడానికి, ఆరోగ్య సమస్యలకు చెక్‌ పెట్టడానికి బార్లీ వాటర్‌ అద్భుతంగా పనిచేస్తాయని నిపుణులు చెబుతున్నారు. బార్లీ వాటర్‌లో శరీర వేడిని తగ్గించి తక్షణ శక్తిని అందించే గుణాలు పుష్కలంగా ఉంటాయి. దీనిలో ఫైబర్‌, క్యాల్షియం, ఇనుము, మాంగనీస్‌, మెగ్నీషియం, జింక్‌, కాపర్‌, విటమిన్లు, యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు మెండుగా ఉంటాయి. వేసవిలో బార్లీ వాటర్‌ తాగితే ఎలాంటి ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉంటాయో ఈ స్టోరీలో చూద్దాం.

జీర్ణక్రియకు మేలు చేస్తుంది..

జీర్ణక్రియకు మేలు చేస్తుంది..

బార్లీ నీళ్లు జీర్ణవ్యవస్థకు అద్భుతమైన డైజెస్టివ్‌ టానిక్‌గా పనిచేస్తాయి. దీనిలో ఫైబర్‌ కంటెంట్‌ పుష్కలంగా ఉంటుంది. ఇది జీర్ణక్రియను మెరుగుపరుస్తుంది. వేసవిలో తిన్నది అరగక పోవడం సాధారణ సమస్య. అలాంటప్పుడు బార్లీ నీళ్లు తాగితే చాలా మంచిది. బార్లీ నీళ్లు తాగితే జీర్ణాశయం కూడా చాలా శుభ్రపడుతుంది. అజీర్తి దూరమవుతుంది. మలబద్దకం వంటి సమస్యలు దరి చేరవు. బార్లీ నీళ్లు క్రమం తప్పకుండా తీసుకుంటే.. పెరిస్టాల్సిస్‌ను మెరుగుపరుస్తుంది. పేగు కదలికలను మెరుగుపరుస్తుంది.

కూలింగ్‌ ప్రాపర్టీస్‌ ఉంటాయ్‌..

కూలింగ్‌ ప్రాపర్టీస్‌ ఉంటాయ్‌..

బార్లీ వాటర్‌ వేసవిలో కోర్‌ బాడీ టెంపరేచర్‌ తగ్గించడానికి, వేడి-ప్రేరిత రుగ్మతలను నివారించడానికి సహాయపడుతుందని పోషకాహార నిపుణులు చెబుతున్నారు. శరీరాన్ని హైడ్రేట్‌ చేసి, ఎలక్ట్రోలైట్ సమతుల్యతను మెయింటేన్‌ చేస్తుంది. డీహైడ్రేషన్‌ను నిరోధించడానికి సహాయపడుతుంది.

కిడ్నీలకు మంచిది..

కిడ్నీలకు మంచిది..

బార్లీ నీరు మూత్రపిండాల పనితీరును మెరుగుపరుస్తుంది. కిడ్నీలో రాళ్లు, మూత్రపిండాల్లో రాళ్ల సమస్యను నివారించడానికి సహాయపడుతుంది. బార్లీ శరీరంలో అధిక నీటిని తొలగిస్తుంది. మూత్ర సంబంధ సమస్యలను కూడా అదుపులో ఉంచుతుంది. ఇది లివర్‌, రక్తాన్ని డిటాక్స్‌ చేసే అద్భుతమైన డిటాక్స్‌ డ్రింక్‌. బార్లీ వాటర్‌లోని యాంటీఆక్సిడెంట్ల్‌ లక్షణాలు శరీరంలోని ఫ్రీ రాడికల్స్‌తో పోరాడటానికి సహాయపడతాయి.

Health Tips:ఈ అలవాట్లు మీ ఆరోగ్యానికి హానికరం..!

బరువు తగ్గుతారు..

బరువు తగ్గుతారు..

బార్లీ వాటర్ ఒక అద్భుతమైన బరువు తగ్గించే ఏజెంట్. బార్లీ చెడు కొలెస్ట్రాల్, ట్రైగ్లిజరైడ్స్‌ శోషణను నిరోధించడానికి సహాయపడుతుంది. ఇది బరువు తగ్గడానికి సహాయపడుతుంది. మీరు బరువు తగ్గాలనుకుంటే.. మీ డైట్‌లో బార్లీ చేర్చుకోండి.

హైపర్‌టెన్షన్‌ కంట్రోల్‌లో ఉంటుంది..

హైపర్‌టెన్షన్‌ కంట్రోల్‌లో ఉంటుంది..

బార్లీ నీరు మన శరీరం నుంచి అదనపు నీటిని బయటకు పంపడానికి సహాయపడుతుంది. కాబట్టి, రక్త పరిమాణాన్ని నిర్వహించడానికి తోడప్పడుతుంది. తద్వారా అధిక రక్తపోటును కంట్రోల్‌లో ఉంచడానికి సహాయపడుతుందని డాక్టర్‌ కుట్టేరి వివరించారు. కిడ్నీ సమస్యలు, ఉప్పు ఎక్కువగా తీసుకోవడం వల్ల హైపర్‌టెన్షన్‌ సమస్య ఉంటే.. బీపీని కంట్రోల్‌లో ఉంచడానికి బార్లీ నీరు సహాయపడతాయి.

డయాబెటిస్‌ కంట్రోల్‌లో ఉంటుంది..

డయాబెటిస్‌ కంట్రోల్‌లో ఉంటుంది..

బార్లీ నీటిలో ఉండే కరిగే ఫైబర్ బీటా-గ్లూకాన్ మన జీర్ణవ్యవస్థలోని గ్లూకోజ్ అణువులతో బంధిస్తుంది, చక్కెర శోషణను నెమ్మదిస్తుంది. ఇది షుగర్ స్పైక్‌లను నిర్వహించడానికి, డయాబెటిస్‌కు చికిత్స చేయడానికి సహాయపడుతుంది. దీనిలో గ్లైసెమిక్‌ ఇండెక్స్‌ తక్కువగా ఉంటుంది, ఇది డయాబెటిస్‌ను కంట్రోల్‌లో ఉంచడానికి సహాయపడుతుంది.​

Chromium-Rich Foods For Diabetics: డయాబెటిస్‌ కంట్రోల్‌లో ఉండాలంటే.. ఇవి కచ్చితంగా తినాలి..!

ఇలా తయారు చేసుకోండి..

ఇలా తయారు చేసుకోండి..

బార్లీని లేత గోధుమ రంగు వచ్చే వరకు వేయించుకొని, పొడి చేసుకోవాలి. మూడు కప్పుల నీటిని పొయ్యి మీద పెట్టి మరిగించాలి. అలాగే రెండు చెంచాల బార్లీ పొడిని పావు కప్పు నీటిలో ముందుగా మిక్స్‌ చేసి ఉంచుకోవాలి. మరిగిన నీటిలో ఈ మిశ్రమాన్ని కలపాలి. పది నిమిషాలు ఉడికించి చల్లార్చి వడకట్టుకోవాలి. ఈ నీటికి పావు గ్లాసు పల్చని మజ్జిగ, చిటికెడు ఉప్పు కలిపి తరచుగా తాగితే మంచిది.​

Health Care: ఈ 6 అలవాట్లు ఉంటే.. మిమ్మల్ని రోగాలు రౌండప్‌ చేస్తాయ్‌..!
గమనిక: ఆరోగ్య నిపుణులు, అధ్యయనాల ప్రకారం ఈ వివరాలను అందించాం. ఈ కథనం కేవలం మీ అవగాహన కోసమే. ఆరోగ్యానికి సంబంధించిన ఏ చిన్న సమస్య ఉన్నా వైద్యులను సంప్రదించడమే ఉత్తమ మార్గం. గమనించగలరు.

Latest news
Related news