Sunday, June 4, 2023

ఈ అలవాట్లు మార్చుకుంటే.. ఆరోగ్యం మీ సొంతం..!

Habits To Be Changed: మన అలవాట్లకు.. మన శరీరం అద్దం లాంటిది. అనారోగ్యకరమైన అలవాట్లు మన శరీరాన్ని గుల్ల చేసి.. వ్యాధులకు దారితీస్తాయి. ఆరోగ్యకరమైన అలవాట్లు మన శరీరం ఎప్పుడూ ఫిట్‌గా, హెల్తీగా, ఎనర్జిటిక్‌గా ఉంచుతాయి. తెలిసో తెలియకో మెల్లమెల్లగా మనం అలవరచుకునే అలవాట్లు మన మనస్సును, శరీరాన్ని బలహీన పరుస్తాయి. మీ ఆరోగ్యాన్ని క్షీణింపజేసే అనారోగ్యకరమైన అలవాట్లు ఏమిటో ఈ స్టోరీలో చూద్దాం. వీటితో పాటు, మీ శరీరక, మానసిక ఆరోగ్యానికి మేలు చేసే అలవాట్లు ఏమిటో చూద్దాం.

OTTలో సినిమాలు చూసే బదులు ప్రశాంతంగా నిద్రపోండి..

ott-

లాక్‌డౌన్‌ కారణంగా.. చాలా మంది OTTలో సినిమాలు, వెబ్‌ సరీస్‌లు చూడటానికి అలవాటు పడ్డారు. కొంతమంది ప్రతి రోజు రాత్రి ఒక సిరీస్, సినిమా చూసిగానీ నిద్రపోరు. అర్థరాత్రి అయినా.. సినిమా చూసే నిద్రపోతూ ఉంటారు. కానీ, ఈ అలవాటు మీ లైఫ్‌స్టైల్‌ను నాశనం చేస్తుంది, నిద్రలేమికి కారణం అవుతుంది. నిద్రలేమి కారణంగా.. డిప్రెషన్‌, ఆందోళన, కోపం, అతిగా తినడం, గందరగోళం వంటి సమస్యలు ఎదురవుతాయి. దీర్షకాలిక నిద్రలేమి ఉంటే.. హైబీపీ, టైప్‌–2 డయాబెటిస్, పక్షవాతం, స్ట్రోక్‌ వంటి తీవ్ర సమస్యలు వచ్చే ప్రమాదం ఉంది. వీటిని దృష్టిలో ఉంచుకుని మొబైల్, గాడ్జెట్‌లను బెడ్‌కు దూరంగా ఉంచండి. ఆరోగ్యకరమైన జీవనానికి కనీసం 7 నుంచి 8 గంటల ప్రశాంతమైన నిద్ర అవసరం.

Foods To Avoid Before Sleep: రాత్రిపూట తినకూడని 7 ఆహార పదార్థాలు ఇవే..!

ఫోన్‌ పక్కన పెట్టుకుని పడుకుంటున్నారా.. అయితే వెరీ రిస్క్‌..!

ఫోన్‌ పక్కన పెట్టుకుని పడుకుంటున్నారా.. అయితే వెరీ రిస్క్‌..!

ఫాస్ట్‌ఫుడ్‌కు బదులుగా ఇంటి భోజనం తినండి..

ఫాస్ట్‌ఫుడ్‌కు బదులుగా ఇంటి భోజనం తినండి..

ప్రస్తుత జనరేషన్‌ ఫాస్ట్‌ ఫుడ్‌కు బాగా అలవాటు పడింది. వంటి చేయడానికి బద్ధకంగా ఉన్నా, వీకెండ్స్‌, ఏదైనా అకేషన్‌ ఉన్నా.. బయట ఫుడ్‌కే ఎక్కువ ఇంపార్టెన్స్‌ ఇస్తున్నారు. ఈ అలవాటు కారణంగా.. అధిక బరువు, డయాబెటిస్‌, గుండె సమస్యలు ముప్పు పెరుగుతుంది. బయట ఆహారానికి బదులుగా.. ఇంటి భోజనం తింటే.. మీ ఆరోగ్యాన్ని రక్షించుకోవచ్చు, మీ డబ్బులు కూడా ఆదా అవుతాయ్.

టీవీకి చూడటానికి బదులు.. పిజికల్‌గా యాక్టివ్‌గా ఉండండి..

టీవీకి చూడటానికి బదులు.. పిజికల్‌గా యాక్టివ్‌గా ఉండండి..

కొంతమంది.. టీవీ, ఫోన్‌ చూస్తూ గంటల తరబడి సోఫా, బెడ్‌కు అతుక్కుపోతూ ఉంటారు. ఈ అలవాటు వల్ల శరీర కండరాలు సోమరిగా తయారవుతాయి, మానసికంగానూ బద్ధకంగా ఉంటుంది. దీని బదులుగా వాకింగ్, ఇంటి పనులలో బిజీ అవ్వడం, కొన్ని వ్యాయామాలు ట్రై చేయడం లాంటివి చేయండి. మీరు ఫిజికల్‌గా యాక్టివ్‌ ఉంటే.. మానసికంగా, శారీరకంగా ఆరోగ్యంగా ఉంటారు.

అతిగా ఆలోచొద్దు..

అతిగా ఆలోచొద్దు..

మన వైఫల్యాలు.. మన విచారానికి కారణం అవుతాయి. కొంతమంది, ఓటమి గురించే ఆలోచిస్తూ.. డిప్రెషన్‌లోకి వెళ్తూ ఉంటారు. కానీ మీరు కష్టపడి పనిచేయనంత వరకు ఏ గమ్యాన్ని సాధించలేము. కాబట్టి ఎక్కువగా ఆలోచించడం మానేయండి. వెంటనే మేల్కొని.. మీ పనిపై దృష్టిపెట్టండి.​

PCOS: ఈ గింజలు రోజూ ఒక స్పూన్‌ తింటే.. పీసీఓఎస్‌ లక్షణాలు తగ్గుతాయ్..!

కంప్లైంట్‌ చేయడానికి బదులుగా కృతజ్ఞతగా ఉండండి..

కంప్లైంట్‌ చేయడానికి బదులుగా కృతజ్ఞతగా ఉండండి..

మానవ స్వాభావం ఎప్పుడూ.. ఎదుటి వ్యక్తి మీద, పరిస్థితి మీద ఫిర్యాదు చేస్తూనే ఉంటుంది. ఇది ప్రతికూలతను పెంచుతుంది. దీనికి బదులుగా.. ఎదుటి వ్యక్తిపై, పరిస్థితులపై కృతజ్ఞతా భావంతో ఉండాలి. మీ దగ్గర ఉన్న సౌకర్యాలు.. చాలా మంది వద్ద ఉండవు. మీ దగ్గర ఉన్న సంబంధాలు, వస్తువులకు కృతజ్ఞతతో ఉండండి.

Kidney Health: ఈ హెర్బల్‌ టీలు తాగితే.. కిడ్నీలు క్లీన్‌ అవుతాయ్‌..!

గమనిక: ఆరోగ్య నిపుణులు, అధ్యయనాల ప్రకారం ఈ వివరాలను అందించాం. ఈ కథనం కేవలం మీ అవగాహన కోసమే. ఆరోగ్యానికి సంబంధించిన ఏ చిన్న సమస్య ఉన్నా వైద్యులను సంప్రదించడమే ఉత్తమ మార్గం. గమనించగలరు.

Latest news
Related news