Thursday, June 1, 2023

CUET 2023 Exam city slip విడుదల.. త్వరలో అందుబాటులోకి CUET UG Admit Card

CUET UG Admit Card 2023 : దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న సెంట్రల్ యూనివర్సిటీలు, ఇతర వర్సిటీలలో అండర్ గ్రాడ్యుయేట్ (UG), పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ (PG) ప్రోగ్రామ్‌ల్లో అడ్మిషన్ కోరుకునే విద్యార్థుల కోసం 2022 నుంచి సీయూఈటీ (CUET)ని నిర్వహిస్తున్న విషయం తెలిసిందే. నేషనల్ టెస్టింగ్ ఏజెన్సీ(NTA)కి పరీక్ష నిర్వహణ బాధ్యతలు అప్పగించారు. దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న సెంట్రల్‌ యూనివర్సిటీల్లో డిగ్రీ కోర్సుల్లో ప్రవేశాలు పొందేందుకు సీయూఈటీ యూజీ పరీక్ష రాయాల్సి ఉంటుంది.

ఈ టెస్ట్‌ను అంగీకరించిన రాష్ట్ర విశ్వవిద్యాలయాలు, డీమ్డ్, ప్రైవేట్ వర్సిటీలలో కూడా అడ్మిషన్‌ పొందవచ్చు. ప్రస్తుతం CUET UG 2023 కి సంబంధించిన రిజిస్ట్రేషన్‌ ప్రక్రియను NTA ప్రారంభించింది. ఈ పరీక్ష ద్వారా జవహర్‌లాల్‌ నెహ్రూ యూనివర్సిటీ, యూనివర్సిటీ ఆఫ్‌ హైదరాబాద్, ఇగ్నో, అలీఘర్‌ ముస్లిం యూనివర్సిటీ, దిల్లీ యూనివర్సిటీ, బెనారస్‌ హిందూ యూనివర్సిటీ వంటి మరెన్నో ప్రముఖ విద్యాసంస్థల్లో సీటు సంపాదించొచ్చు. మే 21 ప్రవేశ పరీక్ష జరుగనుంది.

TS POLYCET Hall Ticket 2023 : తెలంగాణ పాలిసెట్‌ హాల్‌టికెట్లు విడుదల.. డౌన్‌లోడ్‌కు డైరెక్ట్‌ లింక్‌ ఇదే
CUET UG 2023 ముఖ్య సమాచారం :

 • అర్హత: ఇంటర్మీడియట్‌/ తత్సమాన అర్హత కలిగి ఉండాలి. ఇంటర్‌ ద్వితీయ సంవత్సరం పరీక్షలకు హాజరయ్యే అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.
 • పరీక్ష మాద్యమం: తెలుగుతో సహా 13 భాషల్లో ఈ పరీక్ష రాయొచ్చు.
 • పరీక్ష విధానం: యూజీ పరీక్ష మూడు సెక్షన్లుగా జరుగుతుంది. మొదటి సెక్షన్‌(1ఎ, 1బి) లాంగ్వేజ్‌లో, రెండో సెక్షన్‌ స్పెసిఫిక్‌ సబ్జెక్టులో, మూడో సెక్షన్‌ జనరల్‌ టెస్ట్‌లో మల్టిఫుల్‌ ఛాయిస్‌ ప్రశ్నలుంటాయి. ప్రతి ప్రశ్నకు 5 మార్కులు. తప్పు జవాబుకు ఒక మార్కు తగ్గిస్తారు. మొదటి సెక్షన్‌లో 50 ప్రశ్నలకు గానూ 40 ప్రశ్నలకు సమాధానాలు రాయాలి. రెండో సెక్షన్‌లో 45/50 ప్రశ్నలకు గానూ 35/40 ప్రశ్నలకు సమాధానాలు రాయాలి. మూడో సెక్షన్‌లో 60 ప్రశ్నలకు గానూ 50 ప్రశ్నలకు సమాధానాలు రాయాల్సి ఉంటుంది.
 • ఎంపిక విధానం: కంప్యూటర్‌ బేస్డ్‌ టెస్ట్‌ ఆధారంగా సీటు కేటాయిస్తారు.
 • దరఖాస్తు విధానం: ఆన్‌లైన్‌లో దరాఖాస్తు చేసుకోవాలి.
 • దరఖాస్తు ఫీజు:
 • జనరల్- మూడు సబ్జెక్టులకు రూ.750; ఏడు సబ్జెక్టులకు రూ.1500; పది సబ్జెక్టులకు రూ.1750.
 • ఓబీసీ/ ఈడబ్ల్యూఎస్‌- మూడు సబ్జెక్టులకు రూ.700; ఏడు సబ్జెక్టులకు రూ.1400; పది సబ్జెక్టులకు రూ.1600.
 • ఎస్సీ/ ఎస్టీ/ పీడబ్ల్యూబీడీ/ థర్డ్‌ జెండర్‌- మూడు సబ్జెక్టులకు రూ.650; ఏడు సబ్జెక్టులకు రూ.1300; పది సబ్జెక్టులకు రూ.1550.
 • ఏపీలోని పరీక్ష కేంద్రాలు: అమరావతి, అనంతపురం, భీమవరం, చీరాల, చిత్తూరు, ఏలూరు, గూడూరు, గుంటూరు, కడప, కాకినాడ, కర్నూలు, మచిలీపట్నం, నంద్యాల, నరసరావుపేట, నెల్లూరు, ఒంగోలు, ప్రొద్దుటూరు, రాజమహేంద్రవరం, శ్రీకాకుళం, సూరంపాలెం, తాడేపల్లి, విజయనగరం, తాడేపల్లిగూడెం.
 • తెలంగాణలోని పరీక్ష కేంద్రాలు: హైదరాబాద్, జగిత్యాల, జనగామ, కరీంనగర్, ఖమ్మం, కొత్తగూడెం, మహబూబాబాద్, మహబూబ్ నగర్, మేడ్చల్, నల్గొండ, నిజామాబాద్, సంగారెడ్డి, సికింద్రాబాద్, సిద్దిపేట, సూర్యాపేట, వరంగల్.

ముఖ్యమైన తేదీలు:

 • దరఖాస్తుల సమర్పణకు చివరి తేదీ: మార్చి 12, 2023
 • ఫీజు చెల్లింపు చివరి తేదీ: మార్చి 12, 2023
 • దరఖాస్తుల సవరణ తేదీలు: మార్చి 15 నుంచి 18 వరకు ఉంటుంది.
 • అడ్మిట్‌కార్డుల డౌన్‌లోడ్: త్వరలో విడుదల కానున్నాయి.
 • పరీక్ష తేదీలు: 21-05-2023 నుంచి ప్రారంభమవుతాయి.
 • పూర్తి వివరాలకు వెబ్‌సైట్‌:https://cuet.samarth.ac.in/

TS EAMCET Answer Key 2023 : ఎంసెట్‌ ఇంజినీరింగ్‌ విభాగం ఆన్సర్‌ కీ, రెస్పాన్స్‌ షీట్లు విడుదల.. లింక్‌ ఇదే

Latest news
Related news