Sunday, April 2, 2023

Mobile Usersకి అలర్ట్.. డేటా లేదని సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్ చేయడం లేదా? మీ ఫోన్ హైరిస్క్‌లో ఉన్నట్లే! – phone updates it is important to update your phone to latest software regularly


Mobile Users: స్మార్ట్‌ఫోన్.. ప్రస్తుత రోజుల్లో ప్రతి ఒక్కరి జీవితంలో ఒక భాగమైపోయింది. పొద్దున లేచిన తర్వాత ముందుగా మొబైల్ ఫోన్ చూసిన తర్వాతమే మంచం దిగుతున్నారు. క్షణం ఫోన్ కనబడకపోతే ఏదో కోల్పోయినట్లు ప్రవర్తిస్తున్నారు. అర్ధరాత్రి వరకు ఫోన్‌లోనే ఉంటున్నారు. చిన్న, పెద్దా అనే తేడా లేకుండా ఎక్కువ సమయం స్మార్ట్‌ఫోన్‌లోనే గడిపేస్తున్నారు. అయితే తరుచూ ఫోన్‌లో ఛార్జింగ్ ఉందా? డేటా సరిపడా ఉందా లేదా? అని చూసుకుంటారు తప్పితే ఎప్పటికప్పుడు ఫోన్‌కు వచ్చే కొత్త సాఫ్ట్‌వేర్‌ను అప్‌డేట్ చేయాలని చాలా మంది అనుకోరు. ఫోన్ తయారీ కంపెనీలు ఎప్పటికప్పుడు కొత్ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఫోన్‌కు పంపిస్తుంటాయి. అప్‌డేట్ యువర్ డివైజ్ అనే మెసేజ్ వస్తుంది. అయితే ఆ తర్వాత చూసుకుందాం లే.. ఇప్పుడు ఫోన్ భాగానే పని చేస్తుంది కదా అని వాయిదా వేస్తుంటారు. మరికొందరు ఫోన్ అప్డేట్ చేస్తే డేటా మొత్తం దానికే అయిపోతుంది, రాత్రి మిగిలిన డేటాతో చేద్దాం అనుకుంటుంటారు. కొందరు ఫ్రీ వైఫై దొరికినప్పుడు అప్డేట్ చేద్దామని భావిస్తుంటారు. ఇలా ఆలోచన చేస్తున్న వారి సంఖ్య ప్రస్తుతం ఎక్కువ అవుతోంది. అదే ఇప్పుడు సైబర్ నేరగాళ్లకు వరంగా మారింది. ఎప్పటికప్పుడు ఫోన్ సాఫ్ట్‌వేర్ అప్డేట్ చేయకుండా పాత సాఫ్ట్‌వేర్ వాడుతున్న ఫోన్లు సులభంగా హ్యాక్ చేసి విలువైన సమచారాన్ని తస్కరిస్తున్నారు. దీంతో ఆర్థికంగానూ నష్టపోవాల్సి వస్తుంది. అంతే కాదు ఫోన్ సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్ చేయకపోతే చాలా నష్టాలు ఉంటాయి. ఆ వివరాలేంటో ఇప్పుడు మనం వివరంగా తెలుసుకుందాం.

ఫోన్ వేగం తగ్గిపోయే అవకాశం ఉంది..

ఫోన్ వేగం తగ్గిపోయే అవకాశం ఉంది..

మొబైల్ ఫోన్ తయారీ కంపెనీలు ఎప్పటికప్పుడు కొత్త సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్లను అందిస్తుంటాయి. ఇవి మొబైల్ పని తీరును మెరుగుపరచడం సహా ఫోన్ ఎక్కువ కాలం పని చేసేందుకు ఉపయోగపడతాయి. కొన్ని సార్లు మన ఫోన్ స్ట్రక్ అయిపోవడం, స్లోగా పని చేయడం గమనించే ఉంటాం. ఈ సమస్య చాలా మందిలో కనిపిస్తుంది. మళ్లీ ఫోన్ స్విచ్ ఆఫ్ చేసి ఆన్ చేస్తే మళ్లీ పని చేస్తుంటుంది. సాఫ్ట్ వేర్ అప్‌డేట్ వచ్చినప్పుడు అప్‌డేట్ చేసుకోక పోవడం కారణంగా ఈ సమస్య తలెత్తుతుంటుంది.

కొత్త ఫీచర్లు కోల్పోయే అవకాశం..

కొత్త ఫీచర్లు కోల్పోయే అవకాశం..

ఇవాళ ఉన్న టెక్నాలజీ రేపటి రోజున మారిపోతున్న సమయం ఇది. రోజులు మారుతున్న కొద్దీ టెక్నాలజీలో విప్లవాత్మక మార్పులు వస్తున్నాయి. వీటికి అనుగునంగానే మొబైల్ కంపెనీలు ఎప్పటికప్పుడు కొత్త కొత్త ఫీచర్లను తమ యూజర్లకు అందిస్తుంటాయి. పాత వాటిలో ఏవైనా లోపాలు ఉంటే వాటిని సరి చేసి మెరుగులు దిద్దుతుంటాయి. ఇందులో కొన్ని సెక్యూరిటీలకు సంబంధించిన అంశాలు కూడా ఉంటాయి. ఈ కొత్త ఫీచర్లు ఎప్పటికప్పుడు అందిపుచ్చుకునేందుకు ఫోన్‌కు వచ్చే సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్లను అప్‌డేట్ చేసుకుంటూ ఉండాలి. కొత్త ఫీచర్లను ఎంజాయ్ చేస్తూ ఉండాలి.

బ్యాటరీ లైఫ్ మెరుగవుతుంది..

బ్యాటరీ లైఫ్ మెరుగవుతుంది..

మొబైల్ తయారీ సంస్థలు విడుదల చేసే కొత్త సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్స్‌లో కెమెరా పని తీరును మరితం మెరుగుపరచడం సహా బ్యాటరీ లైఫ్‌నూ పెంచే అప్‌డేట్స్ అందిస్తుంటాయి. బ్యాటరీపై ఒత్తిడిని తగ్గించే విధంగా సాఫ్‌వేర్ అప్‌డేట్‌ను అందిస్తుంటాయి మొబైల్ కంపెనీలు. చాలా మంది ఇష్ట వచ్చిన యాప్‌లను డౌన్‌లోడ్ చేస్తుంటారు. వాటి ద్వారా బ్యాటరీ లైఫ్ తగ్గిపోతుంటుంది. అవి ఎక్కువ పవర్ కన్జ్యూమ్ చేస్తుంటాయి. ఒక వేళ సాఫ్ట్‌వేర్ అప్‌డేట్ చేసుకోకపోతే బ్యాటరీ పని తీరుపై ప్రభావం పడి దాని లైఫ్ తగ్గిపోయే ప్రమాదం ఉంది.

హ్యాకింగ్ నుంచి రక్షణ లభిస్తుంది..

హ్యాకింగ్ నుంచి రక్షణ లభిస్తుంది..

టెక్నాలజీ ఎంత పెరుగుతున్నా అదే స్థాయిలో సైబర్ నేరాలు పెరిగిపోతున్నాయి. సెక్యూరిటీ అప్‌డేట్ అనేది మొబైల్ ఫోన్‌పై జరిగే సైబర్ దాడుల నుంచి రక్షణ కల్పిస్తుంటుంది. మన ఫోన్లలో ఉండే బగ్స్ కారణంగా ఒక్కసారి సైబర్ నేరగాళ్లు ఈజీగా హ్యాక్ చేసే అవకాశం ఉంటుంది. ఒక వేళ స్మార్ట్ వేర్ అప్డేట్ చేయకపోతే మాల్ వేర్‌ను మన ఫోన్‌లో ఎక్కించి విలువైన సమాచారాన్ని సైబర్ నేరగాళ్లు తస్కరించే అవకాశం ఉంటుంది. ఇలాంటివి వాటిని ఎదుర్కొనేందుకు మొబైల్ కంపెనీలు ఎప్పటికప్పుడు సెక్యూరిటీ అప్‌డేట్ చేస్తుంటాయి. దీని వల్ల ఇంటర్ ఫేస్‌లో మార్పులు ఉండవు. కాబట్టి వచ్చేటి అప్డేట్లను ఎప్పటికప్పుడు అప్డేట్ చేసుకోవడం చాలా ముఖ్యం.

సురక్షితమైన వైఫై ద్వారా అప్‌డేట్ చేసుకోవడం మేలు..

సురక్షితమైన వైఫై ద్వారా అప్‌డేట్ చేసుకోవడం మేలు..

మీ మొబైల్ ఫోన్ అప్డేట్ చేసుకోవాలని భావించిన క్రమంలో ముందుగా మీరు స్థిరమైన, సురక్షితమైన వైఫై నెట్‌వర్క్‌కు కనెక్ట్ చేసుకోవలి. ఎందుకంటే సాఫ్ట్‌వేర్ అప్డేట్ చేసేందుకు పెద్ద మొత్తం డేటా అవసరం అవుతుంది. తరుచూ ఎక్కువ మొత్తంలో డేటా ఖర్చు చేస్తూ అప్డేట్ చేయడం కుదరదు. ఇది మీ రోజువారీ డేటా మొత్తాన్ని తినేస్తుంది. అందుకే మీ ఫోన్‌ను మంచి వర్కింగ్ వైఫై నెట్‌వర్క్‌కు కనెక్ట్ చేసుకుని అప్డేట్ చేసుకోవాలి. మరోవైపు.. అప్డేట్ చేసేముందే మీడేటాను బ్యాకప్ చేసుకోవడం చాలా ముఖ్యం. ఒక్కోసారి మీ ఫోన్ రీసెట్టింగ్ ఫ్యాక్టరీ సెట్టింగ్స్‌లోకి వెళ్లే అవకాశం ఉంది. అప్పుడు మీ విలువైన సమచారాన్ని కోల్పోయే అవకాశం ఉంటుంది.Source link

Latest news
Related news