Thursday, March 30, 2023

పాకిస్థాన్ పేసర్ ఒకే ఓవర్‌లో 11 బంతులు.. 5 సిక్సర్లు బాదిన ఫాస్ట్ బౌలర్

Pakistan Super League 2023 : పాకిస్థాన్ ఫాస్ట్ బౌలర్ ఒకే ఓవర్‌లో 11 బంతులు విసరడం అందర్నీ ఆశ్చర్యపరిచింది. పాక్ గడ్డపై జరుగుతున్న పాకిస్థాన్ సూపర్ లీగ్ -2023 ఫైనల్ మ్యాచ్ శనివారం జరిగింది. ఈ మ్యాచ్‌లో ముల్తాన్ సుల్తాన్స్ పేసర్ ఇసానుల్లా 3 ఓవర్లు వేసి 37 పరుగులు ఇవ్వగా.. ఇందులో 5 వైడ్స్ ఉన్నాయి. ఈ 5 వైడ్స్ కూడా ఒకే ఓవర్‌లో వేయడం గమనార్హం.

ఈ మ్యాచ్‌లోనే మరో ఆసక్తికరమైన ఘటన కూడా చోటు చేసుకుంది. లాస్ట్‌లో బ్యాటింగ్‌కి వచ్చిన లాహోర్ ఖలందర్స్ ఫాస్ట్ బౌలర్ షాహిన్ షా అఫ్రిది కేవలం 15 బంతుల్లోనే 2×4, 5×6 సాయంతో అజేయంగా 44 పరుగులు చేశాడు. పేసరైన షాహిన్ షా స్లాగ్ ఓవర్లలో వరుస సిక్సర్లు కొట్టడంతో లాహోర్ టీమ్ చివరి 5 ఓవర్లలోనే 85 పరుగులు రాబట్టింది.

మ్యాచ్‌లో టాస్ గెలిచిన లాహోర్ టీమ్ నిర్ణీత 20 ఓవర్లలో 6 వికెట్ల నష్టానికి 200 పరుగులు చేసింది. ఆ జట్టులో షఫీక్ (65: 40 బంతుల్లో 8×4, 2×6) హాఫ్ సెంచరీ నమోదు చేయగా.. ఓపెనర్లు మీర్జా (30), ఫకార్ జమాన్ (39: 34 బంతుల్లో 4×4, 1×6) ఫర్వాలేదనిపించారు. ఆఖర్లో షాహిన్ షా అఫ్రిది దూకుడుగా ఆడటం లాహోర్ టీమ్‌కి కలిసొచ్చింది. ఇన్నింగ్స్ 17వ ఓవర్ వేసిన ఇసానుల్లా రెండు సిక్సర్లు, ఒక ఫోర్ సమర్పించుకోవడంతో పాటు ఐదు వైడ్స్ వేశాడు. దాంతో ఓవరాల్‌గా ఆ ఓవర్‌లో 24 పరుగులు వచ్చాయి. ఈ ఓవర్‌లోనే షాహిన్ షా అఫ్రిది రెండు సిక్సర్లు, ఒక ఫోర్ కొట్టడం విశేషం. అలానే ఇన్నింగ్స్ ఆఖరి ఓవర్ చివరి బంతిని కూడా అఫ్రిది సిక్స్‌గా మలిచాడు.

Read Latest Sports News, Cricket News, Telugu News

Latest news
Related news