Tuesday, March 21, 2023

Balagam: ‘బలగం’ క్లైమాక్స్ సాంగ్ సింగర్‌కు రెండు కిడ్నీలు ఫెయిల్.. ఆదుకున్న డైరెక్టర్ వేణు

తెలంగాణ నేటివిటీని కల్తీ లేకుండా ఆవిష్కరించిన చిత్రం ‘బలగం’ (Balagam). టాలీవుడ్‌లో కమెడియన్‌గా స్థిరపడ్డ వేణు (Venu Yeldandi).. ఈ చిత్రానికి దర్శకత్వం వహించారు. ఆయన పేరుకు కమెడియన్ అయినా.. సినిమాను మాత్రం చాలా ఎమోషనల్‌గా రూపొందించారు. దిల్ రాజు (Dil Raju) ప్రొడక్షన్స్ బ్యానర్‌లో నిర్మించిన ఈ సినిమా ప్రస్తుతం సక్సెస్‌ఫుల్‌గా ప్రదర్శించబడుతోంది. తోడబుట్టిన వారి మధ్య ప్రేమలు, ఆప్యాయతల గురించి చావు నేపథ్యంలో అల్లుకున్న ‘బలగం’ కథకు పాటలే సగం బలం. ప్రత్యేకించి క్లైమాక్స్‌లో వచ్చే బుర్రకథనే (Burra Katha) ఈ చిత్రానికి పర్‌ఫెక్ట్ ఎండింగ్ ఇచ్చింది. ఈ బుర్ర కథా గానాన్ని వరంగల్ జిల్లాకు చెందిన కొమురవ్వ (Komuravva), మొగిలయ్య (Mogilayya) ఆలపించారు. తమ పాటతో కోట్లాది హృదయాలను ఆకట్టుకోగా.. ప్రస్తుతం వీరు దీనస్థితిని అనుభవిస్తున్నారు.

మొగిలయ్యకు కిడ్నీలు ఫెయిల్ అవడంతో డయాలిసిస్ చేయించుకుంటున్నాడు. అయితే ఈ విషయం తెలుసుకున్న డైరెక్టర్ వేణు.. వరంగల్ జిల్లా, దుగ్గొండి మండల కేంద్రంలోని మొగిలయ్య ఇంటికి వెళ్లి పరామర్శించారు. ప్రభుత్వంతో మాట్లాడి వైద్య సాయంతో పాటు ఉచితంగా మందులు అందించేందుకు చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు. ఈ సందర్భంగా కొమురవ్వ, మొగిలయ్యను డైరెక్టర్ వేణు తన మిత్ర బృందంతో కలిసి ఘనంగా సత్కరించారు.
Pawan Kalyan: పవన్ కళ్యాణ్ సినిమా వస్తే.. రెండు పెగ్గులేసుకునే వెళ్తా: వేణు ఎల్దండి
డైరెక్టర్ వేణు స్వస్థలం సిరిసిల్ల కాగా.. అక్కడి నాయకులతో పాటు లిరిక్ రైటర్ శ్యామ్ కాసర్ల, యాంకర్ గీత భగత్ కలిసి రూ.70 వేలు ఆర్థిక సాయాన్ని మొగిలయ్యకు అందించారు. అలాగే మరో రూ.30 వేలు బ్యాంక్ అకౌంట్‌లో డిపాజిట్ చేస్తామని మనోధైర్యాన్ని కల్పించి వారితో కలిసి భోజనం చేశారు. నిర్మాత దిల్ రాజు కు సైతం తెలియజేసి ఆర్థిక సాయం ఇప్పిస్తామని తెలిపారు. కాగా.. దుగ్గొండిని సందర్శించిన వేణు బృందాన్ని స్థానిక ప్రజాప్రతినిధులు సత్కరించారు. ఈ కార్యక్రమంలో నర్సంపేట సీఐ పులి రమేష్ కూడా పాల్గొని బుర్రకథ కళాకారులు కొమురవ్వ, మొగిలయ్యలను అభినందించారు. దుగ్గొండి పేరును ప్రపంచవ్యాప్తంగా తీసుకెళ్లారని వారిని ప్రశంసించారు.

ఇక ‘బలగం’ చిత్రం క్లైమాక్స్‌లో వచ్చే బుర్రకథ పాటకు కంటతడి పెట్టని ప్రేక్షకుడు లేడంటే అతిశయోక్తి కాదు. అంత ఆర్ధ్రతతో ఆలపించి సినిమా విజయంలో కొమురవ్వ, మొగిలయ్య కీలక పాత్ర పోషించారు. ఈ పాట చిత్రీకరణ సమయంలోనూ కొమురవ్వ పాడుతూనే ఎమోషనల్ అయిందంటూ పలు ఇంటర్వ్యూల్లో వేణు చెప్పిన విషయం తెలిసిందే. కాగా.. మరుగున పడిపోతున్న ఇలాంటి కళాకారులను సినిమా ద్వారా వెలుగులోకి తెచ్చిన వేణు.. ఇప్పుడు మానవత్వంతో వారిని ఆదుకోవడం నిజంగా ప్రశంసనీయమే.

Latest news
Related news