Friday, March 31, 2023

Oscars 2023: ఆస్కార్ విజేతలకు నో ‘క్యాష్’.. నామినీస్‌కి మాత్రం రూ.కోటి విలువ చేసే గిఫ్ట్ బ్యాగ్

ఫిల్మ్ ఇండస్ట్రీలో పనిచేసే ఆర్టిస్టులకు లైఫ్‌లో ఒక్కసారైనా ఆస్కార్ ట్రోఫీ (Oscars Trophy) అందుకోవాలని కలలు ఉంటాయి. ఎందుకంటే సినీ రంగానికి సంబంధించి ప్రపంచంలోనే అత్యున్నత పురస్కారాన్ని పొందితే వచ్చే క్రేజ్ ఎలా ఉంటుందో తెలియంది కాదు. అయితే ఆస్కార్‌ అవార్డ్ గెలుచుకున్న వారికి గోల్డెన్ ట్రోఫీని అందజేస్తారు. కానీ ఫైనల్ నామినేషన్స్‌లో ఉన్నవారికి అలాంటి ట్రోఫీ ఏం ఇవ్వరు. మరి వాళ్లంతా ఆస్కార్ వేడుకల నుంచి ఉట్టి చేతులతోనే తిరిగి వెళ్తారా? అంటే కాదు. వారికి కూడా ఒక గిఫ్ట్ హ్యాంపర్ (Gift Hamper) ఉంటుంది. అంతేకాదు ఆ బ్యాగ్‌లో ఉండే ప్రొడక్ట్స్ విలువ ఆస్కార్ ట్రోఫీ కంటే కూడా ఎక్కువ.

నిజానికి ఆస్కార్ విజేతలకు ట్రోఫీ తప్ప నగదు బహుమతి ఉండదు. పైగా ట్రోఫీని విక్రయిస్తే చట్టపరమైన చర్యలు ఎదుర్కోవాల్సి ఉంటుంది. కానీ ఆస్కార్ అవార్డ్ గెలుచుకోని నామినీస్‌ ప్రతి ఒక్కరూ రూ.1 కోటి (1 Cr) విలువైన ఉత్పత్తులతో కూడిన లగ్జరీ గిఫ్ట్ హ్యాంపర్‌ పొందుతారు. లాస్ ఏంజిల్స్‌కు చెందిన మార్కెటింగ్ కంపెనీ ‘డిస్టింక్టివ్ అస్సెట్స్’ (Distinctive Assets).. ఆస్కార్ నామినీలకు తన అనధికారిక గిఫ్ట్ బ్యాగ్‌లను పంపిణీ చేస్తోంది. నాలుగు మెయిన్ యాక్టింగ్ కేటగిరీలతో పాటు బెస్ట్ డైరెక్టర్‌ నామినీలకు ఈ బ్యాగ్స్ అందజేయబడతాయి. Distinctive Assets ఫౌండర్ లాష్ ఫారీ.. కొన్నేళ్ల నుంచి ఆస్కార్స్‌ నామినీస్‌కు ఈ గిఫ్ట్స్ ప్రజెంట్ చేస్తున్నాడు.
RRR – Lakshmi Manchu: R దొర్లాలి.. మంచు అక్క చెప్పిందే కరెక్ట్.. ‘ఆస్కార్‌’పై పేలుతోన్న జోకులు
గిఫ్ట్స్ వెనకున్న ఉద్దేశ్యం ఏంటి? ఎవరికి లభిస్తుంది?
అకాడమీ అవార్డ్స్‌లో భాగమవ్వాలనే ఉద్దేశ్యంతోనే నామినీలకు గిఫ్ట్స్ ఇవ్వాలనే ఐడియాను అమలు చేస్తున్నట్లు కంపెనీ ఫైండర్ ఫారీ వెల్లడించారు. అయితే ఈ గిఫ్ట్ బ్యాగ్‌‌ను నామినీస్ అందరూ‌ గెలుస్తారని ప్రచారంలో ఉన్నప్పటికీ.. ఈ ఏడాది ఐదు మెయిన్ కేటగిరీల్లోని ఐదుగురు వ్యక్తుల చొప్పున 26 మంది నామినీలు మాత్రమే హాంపర్ పొందనున్నారు.

ఆ బ్యాగ్‌ లోపల ఏముంటుంది?
ఈ ఏడాది గిఫ్ట్ బ్యాగ్‌లో ప్లాస్టిక్ సర్జరీ ప్రొడక్ట్స్ నుంచి కొబ్బరి నీళ్ల బాటిల్ వరకు కోటి రూపాయల విలువైన వస్తువులు ఉన్నాయి. అలాగే ఈ బ్యాగ్స్ నేరుగా సెలబ్రిటీస్ ఇంటికే పంపిస్తారు. బ్యాగ్‌లో PETA నుంచి ట్రావెల్ నెక్ పిల్లో ($60), రిఫ్లెక్ట్ నుంచి స్ట్రెస్ నియంత్రణకు సాయపడే ‘మెంటల్ హెల్త్ orb’($229), m cacao నుంచి పర్సనలైజ్డ్ వీడియోతో చాక్లెట్ బాక్స్‌ ($99) ఉంటుంది. అలాగే $435 విలువైన గౌర్మెట్ ఖర్జూరాలు, C60 సెక్సీ ఎడిబుల్ మసాజ్ ఆయిల్ బాటిల్ ($87) ఉంటాయి. ఇక అత్యంత ఖరీదైన గిఫ్ట్స్ విషయానికొస్తే.. $40,000 విలువైన టూరిస్ట్ టికెట్స్, ఇటాలియన్ లైట్‌హౌస్‌లో మూడు రాత్రులు బస ($9,000) వంటి ఫెసిలిటీస్ కల్పిస్తోంది. వీటితో పాటు మరిన్ని గిఫ్ట్స్ కూడా ఉన్నాయి.

ఇక ఆస్కార్ ట్రోఫీ విషయానికొస్తే.. కాంస్యంతో తయారు చేసిన తర్వాత 24 క్యారెట్ల బంగారు పూతను అద్దుతారు. ఈ ప్రతిమ 13.5 అంగుళాల ఎత్తుతో 8.5 పౌండ్ల (సుమారు 4 కిలోలు) బరువు ఉంటుంది. షికాగోకు చెందిన ఆర్ ఎస్ ఓవెన్స్ అండ్ కంపెనీ.. ఆ ప్రతిమ ఆధారంగా ఏటా ఆస్కార్ అవార్డులను తయారు చేస్తుంది. ఒక్కో ట్రోఫీ తయారీకి 400 డాలర్లు ఖర్చవుతుంది.

Latest news
Related news