Sunday, April 2, 2023

Beauty Tips: మీ ముఖం తెల్లబడాలంటే.. ఈ పండ్లతో ప్యాక్‌ వేసేయండి..! – fruits packs which increase your body tone

Beauty Tips: పండ్లు తింటే మన ఆరోగ్యానికి ఎంతో మేలు జరుగుతుందని మనకు తెలుసు. పండ్లలలో మన శరీరానికి అవసరమైన విటమిన్లు, మినరల్స్‌, ఫైబర్‌, ఫ్లేవనాయిడ్లు, యాంటీఆక్సిడెంట్లు మెండుగా ఉంటాయి. మన డైట్‌లో రోజూ పండ్లు తింటే.. గుండె జబ్బులు, క్యాన్సర్‌, డయాబెటిస్‌ వంటి అనారోగ్యాల ముప్పు తగ్గుతుంది. పండ్లు మన ఆరోగ్యాన్ని కాపాడటానికే కాదు, మన సౌందర్యాన్ని రక్షించడానికి ఎంతగానో సహాయపడతాయి. పండ్లు మన బ్యూటీ కేర్‌లో యాడ్‌ చేసుకుంటే.. స్కిన్‌ టోన్‌ మెరుగుపరచుకోవచ్చు. నిర్జీవంగా మారిన చర్మాన్ని, కాంతివంతంగా మార్చే శక్తి పండ్లకు ఉంది. చర్మంపై నల్ల మచ్చలు, పిగ్మెంటేషన్‌, పింపుల్స్‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌‌, మొటిమల మచ్చలను తొలగిండలోనూ.. పండ్లు కీలక పాత్ర పోషిస్తాయి. చర్మాన్ని మృదువుగా మారుస్తాయి. మీరు తెల్లగా, అందంగా అవ్వాలంటే.. పండ్లును మీ స్కిన్‌ కేర్‌లో ఎలా యాడ్‌ చేసుకోవాలో ఇప్పుడు చూద్దాం.

యాపిల్‌..

యాపిల్‌..

స్కిన్ టోన్‌ను మెరుగుపరిచే ముఖ్యమైన పండ్లలో యాపిల్ ఒకటి. ఇది చర్మాన్ని ఆరోగ్యంగా ఉంచుతుంది. మొటిమల సమస్యను దూరం చేస్తుంది. మీ రంగును పెంచుకోవాలంటే.. మీరు స్నానం చేసే నీటిలో.. పావు కప్పు యాపిల్‌ జ్యూస్‌ వేసుకుని, స్నానం చేయండి. ఇలా చేస్తే.. చర్మం మృదువుగా మారుతుంది, రంగు కూడా వస్తారు. రంగు పెరగాలంటే.. యాపిల్ పేస్ట్‌ను చర్మానికి పట్టించి, 10 నిమిషాల పాటు స్క్రబ్‌ చేసి, చల్లటి నీళ్లతో శుభ్రం చేసుకోండి. ఇలా వారానికి రెండు సార్లు చేస్తే.. మంచి రిజల్ట్స్‌ ఉంటాయి.

పైనాపిల్‌..

పైనాపిల్‌..

పైనాపిల్ చర్మాన్ని మృదువుగా మార్చడమే కాదు, పొడిగా, అలసిపోయి ఉన్న చర్మాన్ని పునరుజ్జీవింపజేస్తుంది. పైనాపిల్‌లో మ్యాంగనీస్‌ పుష్కలంగా ఉంటుంది. ఇది విటమిన్‌ సితో కలిసి చర్మం మెరిసేలా చేస్తుంది. పైనాపిల్‌ కొలాజెన్‌ను సమకూర్చి.. చర్మాన్ని బిగుతుగా ఉంచుతుంది. స్నానం చేసేప్పుడు.. మీ ముఖం, శరీరం అంతా పైనాపిల్‌ ముక్కతో రుద్దండి. స్నానం చేసిన తర్వతా మీకు ఫ్రెష్‌ ఫీలింగ్‌ ఉంటుంది. ఇలా తరచుగా చేస్తుంటే.. మీ రంగులో మార్పు మీరే గమనిస్తారు.

నిమ్మకాయ..

నిమ్మకాయ..

నిమ్మకాయల్లో విటమిన్ సి, సిట్రిక్ యాసిడ్ పుష్కలంగా ఉంటాయి. ఇవి అన్ని రకాల చర్మాలకు సరిపోతాయి. ఇవి చర్మంపై ఉన్న నల్లటి మచ్చలను తొలగించి.. స్కిన్ టోన్‌ని మెరుగుపరుస్తాయి. ఇందులోని బ్లీచింగ్ ఏజెంట్ చర్మంపై ఉన్న డార్క్ స్పాట్స్ ను పోగొట్టి రంగును ఇస్తుంది. నిమ్మరసాన్ని మీ ఫేస్‌ ప్యాక్స్‌లో వాడుతూ ఉంటే.. చర్మంపై ఉండే నల్లటి మచ్చలు, దద్దుర్లు, పిగ్మెంటేషన్ చర్మం ముఖం ప్రకాశవంతంగా మారుతుంది.

బొప్పాయి..

బొప్పాయి..

బొప్పాయిని చాలా మంది వారి స్కిన్‌ కేర్‌లో వాడుతూ ఉంటారు. బొప్పాయి పేస్‌ ప్యాక్‌ ముఖాన్ని ప్రకాశవంతంగా మారుస్తుంది. బొప్పాయి డెడ్ స్కిన్ సెల్స్‌ను తొలగించి చర్మాన్ని శుభ్రపరుస్తుంది. ఇందులో ఉండే పపైన్‌ అనే ఎంజైమ్‌ వాపుని తగ్గించి చర్మాన్ని కాంతివంతంగా చేస్తుంది. ఇది స్కిన్‌ టోన్‌ని మెరుగుపరుస్తుంది. ముఖంపై ముడతలు తగ్గించి, యవ్వనంగా కనిపించేలా చేస్తుంది. బాగా పండిన బొప్పాయిని గుజ్జును.. పేస్ట్‌లా చేయాలి. దీనితో ముఖంపై గుండ్రంగా మర్దన చేయాలి. ఇలా 20 నుంచి 30 నిమిషాల వరకు మసాజ్‌ చేయాలి. ఆ తర్వాత చల్లని నీటితో శుభ్రం చేసుకోవాలి. మీరు బొప్పాయి ఫేస్‌ ప్యాక్‌ తరచుగా వేసుకుంటే.. చిన్నారుల చర్మంలా మృదువుగా, కోమలంగా మారుతుంది.

అరటిపండు..

అరటిపండు..

అరటిపండ్లలో పొటాషియం ఎక్కువగా ఉంటుంది. అరటిపండ్లలో.. చర్మ రంధ్రాలలోకి వెళ్లి మురికిని, కాలుష్య కారకాలను బయటకు పంపే గుణాలు ఉన్నాయి. ఇది చర్మానికి మంచి మాయిశ్చరైజర్‌గా పనిచేస్తుంది. బాగా పండిన అరటిపండును మెత్తని పేస్ట్‌లా చేసి, దానిలో కొన్ని చుక్కల తేనె కలిపి ముఖానికి అప్లై చేసి మసాజ్‌ చేయండి. ఆ తర్వాత 15 నిమిషాల పాటు ఆరనిచ్చి, ముఖం శుభ్రం చేసుకోండి. మీరు ఒకసారి ట్రై చేస్తేనే.. తేడా గమనించవచ్చు. ఇలా వారానికి రెండు సార్లు చేస్తే.. మీ ప్రకాశవంతంగా, టోన్డ్‌గా మారుతుంది.
గమనిక: ఆరోగ్య నిపుణులు, అధ్యయనాల ప్రకారం ఈ వివరాలను అందించాం. ఈ కథనం కేవలం మీ అవగాహన కోసమే. అందం, ఆరోగ్యానికి సంబంధించిన ఏ చిన్న సమస్య ఉన్నా వైద్యులను సంప్రదించడమే ఉత్తమ మార్గం. గమనించగలరు.

Latest news
Related news