Sunday, April 2, 2023

infosys narayana murthy, ChatGPT మీ ఉద్యోగాన్ని లాక్కుంటుందా? దీనిపై ఇన్ఫోసిస్ నారాయణ మూర్తి ఏమన్నారంటే? – will chatgpt take away your job? infosys founder narayana murthy replies


ChatGPT: గత కొంత కాలంగా చాట్‌జీపీటీ బర్నింగ్ టాపిక్‌గా మారింది. ప్రస్తుత అధునాతన ప్రపంచంలో ఇది విప్లవాత్మక మార్పులకు శ్రీకారం చుడుతోంది. ఇది లాంగ్వేజ్ ట్రాన్స్‌లేషన్ చేయగలదు. మనమేమైనా అడిగితే.. కృత్రిమ మేధ సాంకేతికతతో దానికి సమాధానం చెబుతుంది. రీసెర్చ్ పేపర్లు రాయగలదు. మెయిల్స్ చేస్తుంది. దానికి రెస్పాండ్ అవుతుంది. వ్యాసాలు, పద్యాలు, కవితలు ఇలా ఏదైనా రాయగలదు. కోడింగ్ చేయగలదు. దీంతో ఇది హాట్‌టాపిక్‌గా మారింది. ఇదే నేపథ్యంలో చాట్‌జీపీటీ వాడకం పెరిగితే కంపెనీల్లో ఉద్యోగులపై ఎఫెక్ట్ పడుతుందని, ఉద్యోగాలు కోల్పోయి వాటి స్థానాలను చాట్‌జీపీటీ ఆక్రమిస్తే పరిస్థితి ఏంటనే వాదనలు వస్తున్నాయి. దీంతో ఇప్పుడు తాజాగా ఇన్ఫోసిస్ వ్యవస్థాపకులు నారాయణ మూర్తి దీనిపై స్పందించారు. ఆయన ఏమన్నారో ఇప్పుడు తెలుసుకుందాం.

చాట్‌జీపీటీ వంటి ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ ప్లాట్‌ఫామ్స్.. మనుషుల ఉద్యోగాలపై ఏమాత్రం ప్రభావం చూపలేవని స్పష్టం చేశారు నారాయణ మూర్తి. 1977-78ల్లో ప్రోగ్రామ్ జనరేటర్ వచ్చిన సమయంలోనే ఇలాంటి ఆందోళనలు వ్యక్తమయ్యాయని ఆయన అన్నారు. చాట్‌జీపీటీ కోడర్‌పై కూడా ఏ మాత్రం ఎఫెక్ట్ పడేలా చేయదని వ్యాఖ్యానించారు.

”చాట్‌జీపీటీ కోడర్‌పై ప్రభావం చూపే అవకాశాలు లేవు. మానవుని మనసు, మెదడు చాలా అనువుగా ఉంటుంది. ఇది దేన్నయినా ఇట్టే అర్థం చేసుకోగలదు.” అన్న నారాయణ మూర్తి.. దీనిని ఇతర ప్రయోజనాల కోసం మరింత మెరుగ్గా వినియోగించే ఆలోచనా సామర్థ్యం మానవులకు ఉందని అన్నారు. నాస్కామ్ టెక్నాలజీ అండ్ లీడర్‌షిప్ ఫోరమ్ 2023లో మాట్లాడిన నారాయణ మూర్తి.. ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఇక ప్రస్తుతం ప్రపంచవ్యాప్తంగా అనిశ్చితి కూడా భారత ఐటీ కంపెనీలపై ఎలాంటి ప్రభావం చూపే అవకాశాలు లేవని, గతంలో కూడా ఎన్నో సందర్భాల్లోనో ఇలాంటి పరిస్థితుల నుంచి బయటపడిందని గుర్తుచేసుకున్నారు.

Adani Stocks Block Deals: అదానీ బ్లాక్ డీల్స్.. 4 కంపెనీల్లో వాటాల విక్రయం.. చేతులు మారిన కోట్లాది షేర్లు!

ఇక ఇదే సమయంలో ఐటీ కంపెనీలు.. ఫ్రెషర్ల నియామకాలపై ఆన్‌బోర్డింగ్ విషయాల్లో జాప్యం చేస్తున్న దానిపై నారాయణ మూర్తిని ప్రశ్నించగా.. సరైన రుజువులు లేకుండా, ఎలాంటి డేటా లేకుండా ఇలా అడగడం కరెక్ట్ కాదని అన్నారు. ఇన్ఫోసిస్ అలా ఎప్పటికీ చేయదని, చేయట్లేదని అన్నారు. మరోవైపు.. ఇటీవల మూన్‌లైటింగ్, వర్క్ ఫ్రమ్ హోం కల్చర్‌పైనా నారాయణ మూర్తి కీలక వ్యాఖ్యలు చేసిన సంగతి తెలిసిందే. దీనిని తాను అస్సలు సహించనని, వర్క్ ఫ్రం హోం కూడా ఉద్యోగుల మధ్య సమన్వయాన్ని దెబ్బతీస్తుందని అన్నారు.

యువతకు ఇన్ఫోసిస్ Narayana Murthy ఇచ్చే సలహాలు ఇవే.. అలా చేస్తే అస్సలు క్షమించబోనంటూ..!

ఇక ఇటీవల టీసీఎస్ కూడా చాట్‌జీపీటీపై కీలక వ్యాఖ్యలు చేసింది. ఇది ఒక కోవర్కర్‌గా మాత్రమే పనిచేయగలదని, ఉద్యోగాలపై ఏ ప్రభావం చూపదని వ్యాఖ్యానించింది. ఇక చాట్‌జీపీటీని శాన్‌ఫ్రాన్సిస్కో కేంద్రంగా ఉన్న ఏఐ రీసెర్చ్ కంపెనీ OpenAI రూపొందించింది. దీని వెనుక మైక్రోసాఫ్ట్ బింగ్ కూడా ఉంది. అయితే చాట్‌జీపీటీ అనేది అత్యంత కచ్చితత్వంతో ఫలితాన్ని ఇస్తుందని నిర్ధరణ ఏం లేదు. దీనిపై ఫ్యాక్ట్ చెకింగ్ ఏం లేదు. మనుషుల అభిప్రాయాలపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

Aadhaar Card Update: ఆధార్ కార్డు గురించి ఏదైనా సమస్య ఉందా? జస్ట్ ఈ నంబర్‌కు ఒక్క ఫోన్ కాల్‌ చేస్తే చాలు..Source link

Latest news
Related news