Thursday, March 30, 2023

anil agarwal debt repayment liabilities, Anil Agarwal: మార్కెట్లో మరో తుపాన్.. S&P హెచ్చరిక.. మాకేం ఢోకా లేదంటూ కంపెనీ ప్రకటన! – anil agarwals vedanta resources says confident of meeting debt repayment liabilities


Anil Agarwal: దిగ్గజ వ్యాపారవేత్త వేదాంత రిసోర్సెస్ అధినేత అనిల్ అగర్వాల్.. భారత స్టాక్ మార్కెట్లో చిన్నపాటి తుపాన్ సృష్టించే అవకాశముందని మార్కెట్ రేటింగ్స్ సంస్థ S&P ఇటీవల హెచ్చరించింది. ప్రస్తుత అనిల్ అగర్వాల్ అప్పుల ఊబిలో చిక్కుకుపోయారని, ఆయనకు అన్ని దారులు మూసుకుపోనున్నట్లు వివరించింది. ఇక S&P అనేది అమెరికా కేంద్రంగా కార్యకలాపాలు సాగించే సంస్థ. ఇక తమ కంపెనీ ఆర్థిక పరిస్థితులపై ఎస్ అండ్ పీ గ్లోబల్ రేటింగ్స్ హెచ్చరించిన నేపథ్యంలో.. వేదాంత రిసోర్సెస్ కీలక వ్యాఖ్యలు చేసింది. రాబోయే త్రైమాసికాల్లో రుణ వాయిదాల చెల్లింపులకు తమకు ఎటువంటి ఇబ్బంది లేదని స్పష్టం చేసింది.


పలు బ్యాంకు సదుపాయాలు, ఇతర సిండికేట్ రుణం ద్వారా 1.75 బిలియన్ డాలర్లు రాబట్టుకునేందుకు చర్చలు సాగుతున్నాయని, ఇవి ప్రస్తుతం తుది దశకు చేరినట్లు వేదాంత రిసోర్సెస్ వెల్లడించింది. గడిచిన 11 నెలల్లో ఆస్తుల విక్రయం ద్వారా 2 బిలియన్ డాలర్లు సమీకరించినట్లు.. దీంతో 2023 మార్చి వరకు చెల్లించాల్సిన అన్ని రుణ బకాయిలను పూర్తి చేసినట్లు వివరించింది. ఇక ఇప్పుడు తదుపరి 2023 జూన్ క్వార్టర్ త్రైమాసికానికి అవసరమైన నిధుల సమీకరణపై వేదాంత రిసోర్సెస్ ధీమా వ్యక్తం చేసింది. తమ వద్ద ఇప్పటికైతే సరిపడినంత క్యాష్ రిజర్వ్స్ ఉన్నాయని, 6.8 శాతం హిందుస్థాన్ Zinc షేర్లు మినహా ఎలాంటి తనఖాలు లేవని వివరించింది.

SEBI Adani: అదానీ గ్రూప్‌కు భారీ ఊరట.. మార్కెట్లో అవకతవకలపై సెబీకి ఎలాంటి ఆధారాలు దొరకలేదు!Indian Tycoon in Trouble: అదానీ ఒక్కరే కాదు.. మరో భారత దిగ్గజ పారిశ్రామిక వేత్తకు తీవ్ర కష్టాలు.. అప్పుల ఊబిలో..!

అయితే లండన్ స్టాక్ ఎక్స్చేంజీలో గతంలో నమోదైన వేదాంత రిసోర్సెస్‌ అప్పుల ఊబిలో ఉందని ఎస్ అండ్ పీ హెచ్చరించింది. వచ్చే జనవరిలో 100 కోట్ల డాలర్ల బాండ్లకు గడువు ముగుస్తుందని.. ఇంకా రూ.64 వేల కోట్లకుపైగా రుణాలు చెల్లించాల్సి ఉందని వివరించింది. వచ్చే ఆర్థిక సంవత్సరం రెండో త్రైమాసికం ముగిసేలోపు అంటే సెప్టెంబర్ వరకు ఎలాంటి చిక్కులు ఉండకపోవచ్చని, తర్వాత అసలు ఇబ్బందులు అని పేర్కొంది. అయితే ఇప్పుడు వేదాంత రిసోర్సెస్ కూడా అదే చెప్పడం గమనార్హం. జూన్ త్రైమాసికం వరకు నిధుల సమీకరణపై ధీమా వ్యక్తం చేసింది. తర్వాత పరిస్థితిపై సరైన స్పష్టత మాత్రం ఇవ్వలేదు.

ఇక గౌతమ్ అదానీతో పోలిస్తే.. అనిల్ అగర్వాల్‌కు అప్పులు తక్కువే అయినప్పటికీ ఇది బాండ్ల రేటింగ్‌పై ప్రతికూల ప్రభావం చూపే అవకాశం ఉందని ఇక్కడ వినిపిస్తున్న వాదన. ఇప్పుడు కొత్త అప్పులు కూడా ఆయనకు ముట్టే అవకాశాలు పెద్దగా కనిపించట్లేదు. మరోవైపు అమెరికాలో కూడా వడ్డీ రేట్లు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. ఈ నేపథ్యంలోనే అనిల్ అగర్వాల్ కథ.. మరో అదానీని మారుతుందని, అయితే అంత పెద్దగా ఉండకపోవచ్చని హెచ్చరించింది S&P.

Quiet Hiring.. కార్పొరేట్‌ ప్రపంచంలో ఇదో సరికొత్త ట్రెండ్.. అసలేంటీ కథ.. ఎవరికి లాభం..?Source link

Latest news
Related news