Thursday, March 30, 2023

tcs on chatgpt, ChatGPT తో ఉద్యోగాలు పోతాయా? కీలక ప్రకటన చేసిన ఐటీ కంపెనీ TCS.. ఊపిరి పీల్చుకుంటున్న ఫ్రెషర్లు! – tcs feels generative ai like chatgpt will be a co worker, not replace jobs


ChatGPT TCS: ఇటీవలి కాలంలో సాంకేతికత కొత్త పుంతలు తొక్కుతోంది. ఎంతలా ఉంటే.. కృత్రిమ మేధ కారణంగా ఉద్యోగాలు పోనున్నాయని, వేలాది ఉద్యోగాలను అదే భర్తీ చేస్తుందన్న ఆందోళనలు నెలకొన్నాయి. ఒకవైపు ఆర్థిక మాంద్యం భయాలతో ఖర్చులను తగ్గించుకునేందుకు పెద్ద పెద్ద కంపెనీలు ఉద్యోగులను వరుసబెట్టి పీకేస్తున్నాయి. ఇదే క్రమంలో చాట్‌జీపీటీ వంటి ఆర్టిఫిషియల్ చాట్‌బాట్స్ పుట్టుకొస్తున్నాయి. వీది కావాలన్నా ఇది క్షణాల్లో చేసిపెడుతోంది. అయితే.. ఇది ఉద్యోగుల, నిరుద్యోగుల భయాలను మరింత పెంచింది. తమ ఉద్యోగాలు సురక్షితమేనా అని ఉద్యోగుల్లో, తమకు ఉద్యోగులు రావడం కష్టమేనా అని నిరుద్యోగులు భయాందోళనకు లోనవుతున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో దిగ్గజ ఐటీ కంపెనీ టీసీఎస్ కీలక ప్రకటన చేసింది.

చాట్‌జీపీటీ వంటి టెక్నాలజీ ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ సహోద్యోగిని మాత్రమే సృష్టిస్తాయని.. అంటే ఇది కోవర్కర్ మాత్రమేనని.. ఉద్యోగాల స్థానాన్ని భర్తీ చేసే అవకాశం లేదని అభిప్రాయపడింది టాటా కన్సల్టెన్సీ సర్వీసెస్. కొత్త కొత్తగా టూల్స్ వస్తుండటం, చాట్‌జీపీటీ వంటి విప్లవాత్మక టెక్నాలజీతో.. ఐటీ రంగంలో ఉద్యోగాలు పెద్ద ఎత్తున కోల్పోతారని అనుమానాలు నెలకొన్నాయి. ఈ నేపథ్యంలోనే టీసీఎస్ నుంచి ఈ ప్రకటన వెలువడింది. టీసీఎస్ చీఫ్ హ్యూమన్ రీసోర్సెస్ ఆఫీసర్ (CHRO) మిలింద్ లక్కడ్ వ్యాఖ్యానించారు. ఇలాంటి టూల్స్ ఉత్పాదకతను మెరుగుపరిచేందుకు దోహదం చేస్తాయని.. తమలాంటి కంపెనీల బిజినెస్ నమూనాను (మోడల్) ప్రభావితం చేయలేవని, మార్చలేవని అన్నారు.
ChatGPT: మీరు చాట్‌జీపీటీ వాడుతున్నారా? అయితే రిస్క్‌లో మీ ఇన్‌స్టాగ్రామ్, Gmail సమాచారం.. ఎలాగంటే?
యూజర్లను బెదిరిస్తున్న Microsoft AI Chatbot.. వ్యక్తిగత సమాచారం బహిర్గతం చేస్తా.. ఉద్యోగ అవకాశాలు నాశనం చేస్తానంటూ!

కస్టమర్‌ను అర్థం చేసుకునేందుకు ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ అనేది కొంత సమయం తీసుకుంటుందని, ఈ క్రమంలోనే అప్పుడు అది ఉద్యోగాల స్థానాన్ని భర్తీ చేస్తాయని అర్థం కాదు.. ఉద్యోగ నిర్వచనాలే మారతాయి అని కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. చాట్‌జీపీటీ వంటివి భవిష్యత్తులో అవసరం పడతాయని, ఉద్యోగులకు ఇది మంచి సహకారం అందిస్తాయని అన్నారు. ఉత్పాదకతను మెరుగుపరచడం, పనిలో స్థిరత్వం కోసం.. పాలనా అవసరాన్ని తగ్గించడం, ఫాస్ట్ డెలివరీ వంటి వాటికోసం ఇవి ఉపయోగపడొచ్చని వ్యాఖ్యానించారు. టాటా కన్సల్టెన్సీ సర్వీసెస్ ఇప్పటికే అటువంటి కొన్ని టూల్స్ వినియోగిస్తున్నట్లు.. రానున్న రెండు సంవత్సరాల్లో వీటి పనితీరుకు సంబంధించి పూర్తి స్పష్టత వస్తుందని చెప్పారు లక్కడ్.

ఇక ఇప్పటికే లేఆఫ్స్‌కు సంబంధించి కీలక ప్రకటన చేసి ఉద్యోగుల్లో జోష్ నింపింది టీసీఎస్. తమ కంపెనీలో ఉద్యోగాల కోతలు ఉండబోవని, ప్రమోషన్లు, వేతన పెంపులు కూడా అంతకుముందు మాదిరే ఉంటాయని ఇటీవల స్పష్టం చేసింది. అవసరమైతే.. స్టార్టప్స్‌లో ఉద్యోగాలు కోల్పోయిన వారికి కూడా నైపుణ్యాలను బట్టి అవకాశాలు ఇస్తామని చెప్పింది. దీంతో.. పెద్ద ఎత్తున లేఆఫ్స్ భయాలు నెలకొంటే.. మంచి ప్రకటన చేసి ఐటీ ఉద్యోగుల్లో ఆత్మవిశ్వాసం పెంపొందించింది టాటా కన్సల్టెన్సీ సర్వీసెస్.

ఒక్కరోజే రూ.8 లక్షల కోట్లు ఆవిరి.. చిన్న తప్పిదంతో Google కు పెద్ద దెబ్బ.. Adani ని మించి!ఉద్యోగులకు TCS అదిరే శుభవార్త.. భారీగా జీతాల పెంపు.. ప్రమోషన్లు కూడా!Source link

Latest news
Related news