Sunday, April 2, 2023

google indian employee laid off, Google Layoffs: ఆ సంబరాల్లో ఉండగానే ఉద్యోగం పోయింది.. ఇంతకంటే ఘోరం ఉంటుందా.. అయ్యో పాపం! – google india employee laid off after celebrating 5 year googleversary left me numb


Google Layoffs: కొద్దిరోజులుగా లేఆఫ్స్ ఎక్కువవుతున్నాయి. ఐటీ, టెక్ రంగం ఉద్యోగులపైనే అధిక ప్రభావం ఉంది. 2022 చివరి నుంచి మొదలైన లేఆఫ్స్ కొత్త సంవత్సరంలో అంతకుమించాయి. మైక్రోసాఫ్ట్, అమెజాన్, ట్విట్టర్, మెటా నుంచి వేలాది మంది ఉద్యోగాలు కోల్పోయారు. వీటన్నింటికీ మించి గూగుల్ అత్యంత అవమానకర రీతిలో ఉద్యోగుల తొలగింపులు చేపడుతున్నట్లు వార్తలొస్తున్నాయి. కొద్దిరోజుల కిందట.. ఒక వ్యక్తి తన అమ్మ చనిపోయిన కొన్నిరోజులకు ఆఫీసుకు వచ్చిన 3 రోజులకే తన ఉద్యోగం పోయింది. మరొకరు.. తన కుటుంబంతో వెకేషన్‌లో ఉండగా.. ఉద్యోగం పోయినట్లు సందేశం అందుకుంది. ఇలా చెప్పుకుంటూ పోతే ఎన్నో ఉన్నాయి. ఇప్పుడు అలాగే మరో గూగుల్ ఉద్యోగి.. తన లేఆఫ్స్ బాధను సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేసింది. అసలేమైందో చూద్దాం.

ఆమె గూగుల్‌లో చేరి ఐదేళ్లు దాటింది. కొద్దిరోజుల కిందటే ఆ వేడుక సంబరంగా జరుపుకుంది. అయితే.. అదే తన జీవితంలో చివరి నవ్వు అని గ్రహించలేకపోయింది. గూగుల్‌లో మరోసారి అలా వేడుక చేసుకోలేను అని పసిగట్టలేకపోయింది. అదే చెబుతూ సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేసింది గూగుల్‌లో ఉద్యోగం కోల్పోయిన గూగుల్ క్లౌడ్ ప్రోగ్రామ్ మేనేజర్ ఆకృతి వాలియా. గురుగ్రామ్ కేంద్రంగా ఈమె ఇన్నిరోజులు గూగుల్‌లో పనిచేసింది. ఇక గూగుల్ ఇటీవల ప్రకటించిన 12000 ఉద్యోగాల కోతల్లో ఆమె పేరు కూడా ఉంది.

లేఆఫ్స్ వేళ Google మరో కీలక నిర్ణయం.. ఉద్యోగులకు ఇక తప్పదు.. ఏం చేసిందంటే?ChatGPT తో ఉద్యోగాలు పోతాయా? కీలక ప్రకటన చేసిన ఐటీ కంపెనీ TCS.. ఊపిరి పీల్చుకుంటున్న ఫ్రెషర్లు!

అయితే ఆమె తొలగింపు ఎంత అవమానకరంగా జరిగిందంటే.. కొద్దిసేపట్లో సమావేశం ఉందనంగా ఆమె దానికోసం సన్నద్ధమవుతోంది. ఒక్కసారిగా యాక్సెస్ డినైడ్ అనే మెసేజ్ పాప్‌అప్ రూపంలో తన డెస్క్‌టాప్ స్క్రీన్‌పై కనిపించింది. మరో 10 నిమిషాల్లో సమావేశం అనగా.. ఇలా తీసేస్తారని తాను నమ్మలేకపోయింది. తర్వాత నిజమేనని గ్రహించి.. తననే ఎందుకు తీసేయాల్సి వచ్చింది.. Why Me అంటూ కుప్పకూలిపోయింది. తన ఉద్యోగం పోయి కొద్దిరోజులు అయినప్పటికీ ఇప్పుడు దానిని దాటి ఇంకా ముందుకు వెళ్లలేకపోతోంది. కుటుంబ పరిస్థితిని తలుచుకొని కన్నీరుమున్నీరవుతుంది.

ఇదే సమయంలో ఆమెను మరో విషయం కన్నీరు పెట్టిస్తోంది. తాను ఉద్యోగానికి ఎందుకు వెళ్లట్లేదని తన ఆరేళ్ల కూతురు ఎలా అర్థం చేసుకోగలదు.. తాను ఏం అనుకుంటుంది.. అని తనలో తానే కుమిలిపోతోంది. కానీ దానిని దిగమింగుకొని.. తన కూతురుతో కొద్దిరోజులు ఆనందంగా గడపొచ్చని ఒక్కోసారి అనుకుంటోందంట.

ఇటీవల గూగుల్‌లో ఇలాంటి ఉద్యోగ తొలగింపులు నెటిజన్లను కన్నీరు పెట్టించాయి. తన పనికి సంబంధించి వీడియో కాల్‌లో ఉండగా లేఆఫ్‌కు గురైంది. ఆమె మళ్లీ చిన్న ఉద్యోగి కూడా కాదు. గూగుల్‌లో 15 ఏళ్లుగా పనిచేస్తోంది. అక్కడే పనిచేసే భర్తను కూడా ఆఫీసులో ఒక్కసారి కూడా కలుసుకోలేదు. ఆ బాధ ఎలా ఉంటుందో అంతా అర్థం చేసుకోవచ్చు. అయినా ఆమె లేఆఫ్స్ జాబితాలో ఉంది.

‘సిగ్నల్ పోయిందనుకున్నా.. కానీ జాబే పోయింది’.. Google ఉద్యోగిని భావోద్వేగంGoogle Layoffs:’రాత్రి 8.34 గంటలకి నా జీవితం తలకిందులైంది’.. గూగుల్ ఉద్యోగి భావోద్వేగ పోస్ట్కుటుంబంతో కలిసి విహారయాత్రకు వెళ్లిన మహిళ.. మెసేజ్ తెరిచి చూసి కుప్పకూలిపోయింది..!Source link

Latest news
Related news