Friday, March 31, 2023

Yoga for Weight Loss : ఈ ఆసనాలతో బరువు తగ్గుతారట.. – best effective calorie burning yoga asanas

టోన్డ్ బాడీ.. స్త్రీ, పురుషులిద్దరికీ చాలా మంచిది. యోగా వల్ల చాలా లాభాలు ఉన్నాయి. యోగా చేస్తే బరువు తగ్గడమే కాకుండా యవ్వనంగా, తేలిగ్గా మారతారు. శారీరక దృఢత్వానికి అలవాటు పడిన బాడీ.. రోజంతా చురుగ్గా, శక్తివంతంగా ఉంటుంది. అదనంగా, పేరుకుపోయి కొవ్వు తగ్గుతుంది. బరువు ఎక్కువగా ఉండడం వల్ల నేలమీద పడిన వస్తువు కూడా తీయలేకపోవడం.. ఇబ్బందిగా ఉంటుంది. ఊబకాయం వల్ల చాలా సమస్యలు వస్తాయి. స్త్రీ, పురుషులిద్దరూ కూడా చాలా సమస్యల్ని ఫేస్ చేస్తారు. ఆ సమస్యని తగ్గించుకోవాలంటే యోగాలో కొన్ని భంగిమలు హెల్ప్ చేస్తాయి. వీటిని ఉదయం, సాయంత్రం చేయడం వల్ల మీకు చాలా బెనిఫిట్స్ ఉంటాయి.

నౌకాసన..

నౌకాసన..

పోశ్చర్ కోసం మీరు కూర్చున్న నేలపై సీటుని ఉంచి అప్పర్, లోయర్ బాడీని సమానంగా పైకి లేపండి. మోకాళ్ళను వెనక్కి నిటారుగా ఉంచి, చేతులని నేలకి సమాంతరంగా ఉంచండి. ముందుకు మీ పొట్ట కండరాలను ఉంచి ఊపిరి పీల్చుకోండి.

హస్త ఉత్తనాసన..

హస్త ఉత్తనాసన..

ముందుగా నిల్చోండి. మీ రెండు చేతలని పైకి లేపుతూ చాపండి. కొంచెం వెనక్కి వంగి తల, మెడ బాగా వంచండి. పై భాగాన్ని వంచేటప్పుడు మీ చేతులను చెవుల పక్కన ఉండేలా చూసుకోండి.
Also Read : Romance for Weight loss : బరువు తగ్గాలా.. ఇలా శృంగారం చేయండి..

పాద హస్తాసన..

పాద హస్తాసన..

హస్త ఉత్తనాసన చేయడం కోసం ఊపిరి పీల్చుకుని నిల్చోవాలి. ఇప్పుడు మళ్ళీ ఊపిరి పీలుస్తూ అప్పర్ బాడీని తుంటి క్రిందికి వంచి ముక్కుని మోకాళ్ళ మధ్య ఉంచండి. అరచేతులని పాదాలకు రెండువైపులా పెట్టండి. దీనికోసం కొద్దిగా వంచాల్సి ఉంటుంది. మెల్లి మెల్లిగా దీనిని చేయడం వల్ల లాభాలు ఉంటాయి. ఇది చేసేటప్పుడు మీ మోకాళ్ళు నిటారుగా పెట్టి ఛాతీతో తొడలు తాకేలా చూసుకోండి. మెడ కిందికి ఉండాలి. మోకాళ్ల మధ్య ముక్కుని ఉంచి అప్పర్, లోయర్ బాడీ ఒకేదగ్గర ఉండేలా చూసుకోండి.

వశిష్ఠాసన..

వశిష్ఠాసన..

ఈ పోశ్చర్ ప్లాంక్‌తో స్టార్ట్ అవుతుంది.
ఆ తర్వాత ఎడమ అరచేతిని నేలపై గట్టిగా ఉంచి, కుడి చేతిని నేలపై తీసేయండి
మీ మొత్తం బాడిని కుడివైపుకు తిప్పు, కుడికాలు నేల నుండి పైకి లేపి ఎడమ కాలు మీద పెట్టండి
మీ కుడి చేతిని పైకి లేపండి. మీ వేళ్ళను ఆకాశం వైపు చూపేలా ఉంచండి.
మీ మోకాలు, మడమలు, పాదాలు రెండూ కూడా ఒకదానితో ఒకటి సంపర్కంలో ఉన్నాయని నిర్ధారించుకోండి.
మీ తలను తిప్పండి, కుడి చేతివైపు చూడండి
ఆసనంలో కాసేపు ఉండండి.
ఎడమవైపును అదే పునరావృతం చేయండి.

ఏక పాదాసన..

ఏక పాదాసన..

ఈ పోశ్చర్ బరువు తగ్గేందుకు చాలా ఉపయోగపడుతుంది. ఇందులో భాగంగా చేతులను పైకి చాచి, అరచేతులు, వీపుని ఊపిరి పీలుస్తు నేలకి సమాంతరంగా ఉంచండి. కుడి కాలు నిటారుగా ఉంచండి. కాలు, పెల్విస్, అప్పర్ బాడీ, చేతులు, అన్నీ సరళ రేఖలో ఉండేలా చూసుకోండి.

Also Read : Tips for small Waist : నడుము సైజ్ త్వరగా తగ్గాలంటే ఇలా చేయండి..

సంతోలనాసన..

సంతోలనాసన..

ఈ ఆసనం చేసే ముందు కడుపుపై పడుకోండి. మీ అరచేతుల్ని భుజాల క్రింద ఉంచండి. మీ అప్పర్ బాడీ, కడుపు, మోకాళ్ళని పైకి లేపండి. కాలి వేళ్ళని నేలపై పట్టుకోండి, మోకాళ్ళని నిటారుగా ఉంచి. మోకాలు, కడుపు, వెన్నెముక సరిగ్గా ఉండేలా చూసుకోండి.

గమనిక: ఆరోగ్య నిపుణులు, అధ్యయనాల ప్రకారం ఈ వివరాలను అందించాం. ఈ కథనం కేవలం మీ అవగాహన కోసమే. ఆరోగ్యానికి సంబంధించిన ఏ చిన్న సమస్య ఉన్నా వైద్యులను సంప్రదించడమే ఉత్తమ మార్గం. గమనించగలరు.

Read More : Relationship News and Telugu News

Latest news
Related news