Tuesday, October 3, 2023

AP SSC Exam Fee : 10వ తరగతి పరీక్ష ఫీజు 125 రూపాయలే.. ఫైన్‌ లేకుండా ఈరోజే చివరితేది

AP SSC Exam 2023 : ఏపీలో 10వ తరగతి పరీక్ష ఫీజు చెల్లించేందుకు ప్రభుత్వ పరీక్షల విభాగం నెల క్రితమే షెడ్యూల్‌ విడుదల చేసిన విషయం తెలిసిందే. ఎలాంటి అపరాధ రుసుం లేకుండా డిసెంబర్‌ 10వ తేదీలోగా చెల్లించవచ్చు. అన్ని సబ్జెక్టులకు కలిపి కేవలం రూ.125 చెల్లిస్తే సరిపోతుంది. పేద విద్యార్థులను దృష్టిలో ఉంచుకొని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మూడేళ్లుగా పరీక్ష ఫీజు పెంచలేదు. ఇదే మొత్తాన్ని వసూలు చేస్తున్న సంగతి తెలిసిందే.

అపరాధ రుసుంతో ఈనెల 20 వరకు :
రూ.50 అపరాధ రుసుంతో డిసెంబర్‌ 20 వరకూ పరీక్ష ఫీజు చెల్లించవచ్చు. డిసెంబర్‌ 25 వరకూ అపరాధ రుసుం రూ.200తో.. ఆ తర్వాత అంటే డిసెంబర్‌ 26 నుంచి డిసెంబర్‌ 30లోగా రూ.500 అపరాధ రుసుంతో పరీక్ష ఫీజు చెల్లించే వెసులుబాటు ఉంది. వృత్తి విద్యా కోర్సులు అభ్యసించే వారు రూ.125తో పాటు ప్రాక్టికల్స్‌ కోసం అదనంగా మరో రూ.60 చెల్లించాలి. గతంలో టెన్త్‌ ఫెయిలైన విద్యార్థులు మూడు లేదా అంతకన్నా తక్కువ సబ్జెక్టులకు రూ.110, అంతకన్నా ఎక్కువ సబ్జెక్టులుంటే రెగ్యులర్‌ విద్యార్థులతో సమానంగా రూ.125 చెల్లిస్తే సరిపోతుంది.

Railway : 10వ తరగతి అర్హతతో సెంట్రల్‌ రైల్వేలో ఉద్యోగాలు.. పూర్తి వివరాలివే
Indian Railway Jobs : ముంబయిలోని సెంట్రల్‌ రైల్వే (Central Railway) కింద పేర్కొన్న 12 పోస్టుల భర్తీకి దరఖాస్తులు కోరుతోంది. పూర్తి వివరాల్లోకెళ్తే..

  • మొత్తం ఖాళీలు – 12
  • పోస్టులు: స్కౌట్స్‌ అండ్‌ గైడ్స్‌ కోటా పోస్టులు(లెవల్‌-1, లెవల్‌-2)
  • అర్హత: 10, 12వ తరగతి/ఐటీఐ/తత్సమాన ఉత్తీర్ణత ఉండాలి.
  • వయసు: 18-33 ఏళ్లు ఉండాలి.
  • ఎంపిక: రాతపరీక్షలో మెరిట్‌ ఆధారంగా తుది ఎంపిక ఉంటుంది.
  • దరఖాస్తు ఫీజు : రూ.500
  • దరఖాస్తు విధానం: ఆన్‌లైన్‌లో దరఖాస్తు చేసుకోవాలి.
  • దరఖాస్తుకు చివరితేది: డిసెంబరు 12, 2022
  • పూర్తి వివరాలకు వెబ్‌సైట్‌:https://rrccr.com/

IIT Hyderabad విద్యార్థికి లక్కీ ఛాన్స్‌.. 63.78 లక్షల జీతం

Latest news
Related news