Thursday, March 30, 2023

గుండెనొప్పి, ఛాతీనొప్పికి అదే తేడా..

వాటిని కమ్యూనిటీ హెల్త్ ఫిజీషియన్, CHD గ్రూప్ వ్యవస్థాపకుడు డాక్టర్ ఎడ్మండ్ ఫెర్నాండెజ్ ప్రారంభించారు. వాలెట్‌లో ఆస్పిరిన్ ఉంచండి. #heartattack ట్రెండింగ్‌తో మీ జేబులు, వాలెట్స్‌లో ఎప్పుడు ఆస్పిరిన్ ట్యాబ్లెట్ 300 ఎంజి ఉంచండి. మీకు సడెన్‌గా ఛాతీ, మెడ, ఎడమ చేయి వరకూ నొప్పి ఉంటే వెంటనే వేసుకోండి. ఛాతీ నొప్పిని గ్యాస్ట్రిక్ అని నిర్లక్ష్యం చేయొద్దు. మీ గుండె మీ జీవితం అని మరువొద్దని డాక్టర్ ఫెర్నాండెజ్ ట్వీట్ చేశారు.

​డాక్టర్ ఏమంటున్నారంటే..

డాక్టర్ ఫెర్నాండెజ్ ట్వీట్ ఇంట్రెస్టింగ్‌గా మారింది. చాలా మంది తమ ఆరోగ్య సమస్యలను పంచుకున్నారు. అతని నుండి వివరణాత్మక సమాధానం పొందారు. నాకు గుండెపోటు ఉంది. కొన్నిసార్లు ఎడమచేయి నొప్పి ఉంటుంది.

నాకు గుండెపోటుకు ఉంది. ఎడమ చేయి నొప్పి ఉంటుంది. కానీ, మెడనొప్పి రాదు. అందుకే ఒత్తిడిగా అనిపిస్తుంది. కాసేపటికి తగ్గిపోతుంది. అలాంటి సమయంలో ఆస్ప్రిన్ బావుంటుందని ఓ వ్యక్తి రాశారు. దీనికి డాక్టర్ ఫెర్నాండెజ్ ఆన్సర్ ఇస్తూ.. మీరు టెస్టులు చేయించుకోవాలి. మీరు చెబుతున్నది ఆంజినా వంటి సమస్య. మీరు దాన్ని సీరియస్‌గా తీసుకుని అన్ని పరీక్షలు చేయించుకోవాలి. పాక్షిక బ్లాక్స్ ఉండొచ్చు. మీ దగ్గర్లో మంచి డాక్టర్ ఉంటే సంప్రదించండి. ఆరోగ్యంగా ఉండండి అని.

​సార్బిట్రేట్ 5 mg సరిపోతుందా..

-5-mg-

డాక్, నా వాలెట్‌లో సార్బిట్రేట్ 5 mg ఉంటుంది. సడెన్‌గా నాకు ఛాతీ నొప్పి వచ్చినప్పుడు నేను ట్రీట్‌మెంట్ తీసుకునేవరకు ఇది నాకు హెల్ప్ చేస్తుందా.. అని అడిగినప్పుడు మీరు దానిని సబ్ లింగ్యువల్‌గా తీసుకుని ఎమర్జెన్సీకి వెళ్ళండి. ఎవరైనా మిమ్మల్ని తీసుకెళ్తే డాక్టర్ సజెస్ట్ చేస్తారు. మెడిసిన్ సబ్ లింగ్యువల్ అడ్మినిస్టరేష్ అనేది నాలుక కింద ఓ మెడిసిన్‌ని ఉంచడం, దీంతో అది కరిగిపోతుంది. అక్కడ ఉన్న కణజాలం ద్వారా రక్తంలోకి కలిసిపోతుంది.

Also Read : Weight loss : రోజూ ఇలా తింటే త్వరగా బరువు తగ్గుతారట..

​మహిళల ఇవే లక్షణాలు ఉంటాయా..

ఈ ప్రశ్నకు డాక్టర్ అవును అనే చెబుతున్నారు. గుండెపోటు లక్షణాలను మహిళలు పట్టించుకోరు. ఇది నొప్పి తీవ్రత, స్త్రీ సామర్థ్యం కారణంగా ఉంటుంది. మహిళలు తమ ఆరోగ్యాన్ని నిర్లక్ష్యం చేయడం మరో కారణం. గుండెపోటు సాధారణ లక్షణాలు మెడ, దవడ, భుజం, పై భాగం, పొత్తి కడుపు, ఊపిరి ఆడకపోవడం, చేతిలో నొప్పి, వికారం, వాంతులు, చెమటలు, మైకం, అసాధారణ అలసట, అజీర్ణం.

Also Read : Joint pains Diet : వీటిని తింటే చలికాలంలో వచ్చే నొప్పులు తగ్గుతాయట..

​భారతీయులకు ఆస్ప్రిన్ పనిచేస్తుందా?

దీనికి డాక్టర్ ఫన్నీగా.. గుండెపోటుతో మాట్లాడుతున్నారా.. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఇది అందరికీ వరిస్తుంది. యూఎస్, ఇండియాలో అందరూ మనుషులే ఆరోగ్యంగా ఉండండి.

Also Read : Romance Regret : శృంగారం సమయంలో అలా జరిగింది.. తట్టుకోలేకపోయా..

డాక్టర్ ట్వీట్ ఏంటంటే..

​తీసుకోవాల్సిన జాగ్రత్తలు..

  • గుండెపోటు లక్షణాలను గమనించండి.
  • మీ దగ్గర ఆస్ప్రిన్ 300 మి.గ్రా., 5మి.గ్రా సార్బిట్రేట్ ఉంచండి. దానిని సబ్‌లింగ్యువల్‌గా తీసుకోవచ్చు.
  • ఎమర్జెన్సీకి వెళ్ళడం, ఆస్పత్రికి తీసుకెళ్ళమని అడగండి, వ్యక్తిగతం డాక్టర్‌ని కలవడం చాలా మంచిది.

గమనిక: ఆరోగ్య నిపుణులు, అధ్యయనాల ప్రకారం ఈ వివరాలను అందించాం. ఈ కథనం కేవలం మీ అవగాహన కోసమే. ఆరోగ్యానికి సంబంధించిన ఏ చిన్న సమస్య ఉన్నా వైద్యులను సంప్రదించడమే ఉత్తమ మార్గం. గమనించగలరు.

Latest news
Related news