Tuesday, October 3, 2023

చిరంజీవి మట్టిలో మాణిక్యం.. బాలకృష్ణ ఎప్పటికీ ఆ స్థాయికి చేరుకోలేడు: సీనియర్ దర్శకుడు

మెగాస్టార్ చిరంజీవి (Chiranjeevi), నటసింహా నందమూరి బాలకృష్ణ (Balakrishna) మధ్య పోటీ ఈనాటిది కాదు. ఈ స్టార్ హీరోలు ఇద్దరి సినిమాలు ఒకేసారి వస్తున్నాయంటే బాక్సాఫీసు వద్ద పోటీ ఓ స్థాయిలో ఉంటుంది. ఇద్దరి హీరోల అభిమానులు పోటాపోటీగా బ్యానర్లు కడతారు.. హడావుడి చేస్తారు. ఇప్పుడు సోషల్ మీడియా బాగా వ్యాప్తి చెందడంతో ఇంటర్నెట్‌లో తిట్టుకుంటున్నారు. అయితే, చాలా కాలం తరవాత మళ్లీ సంక్రాంతి పండుగ సందర్భంగా చిరు, బాలయ్య బాక్సాఫీసు వద్ద పోటీ పడబోతున్నారు. చిరంజీవి ‘వాల్తేరు వీరయ్య’, బాలకృష్ణ ‘వీరసింహారెడ్డి’ ఒక్కరోజు తేడాతో వచ్చే నెల విడుదలవుతున్నాయి.

సంక్రాంతికి ఈ ఇద్దరు సీనియర్ హీరోల సినిమాలు వస్తుండటంతో ఇద్దరిలో ఎవరు గొప్ప అనే టాపిక్‌ను కొంత మంది సోషల్ మీడియాలో తీసుకొచ్చారు. ఎవరి సినిమా ఎంత బిజినెస్ చేస్తుంది.. ఎవరికి ఎక్కువ బజ్ ఉంది అని కొందరు సోషల్ మీడియాలో లెక్కలు వేస్తున్నారు. మా హీరో గొప్ప అంటే మా హీరో గొప్ప అని చిరు, బాలయ్య ఫ్యాన్స్ మాటల తూటాలు పేల్చుకుంటున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో సీనియర్ దర్శకుడు గీతాకృష్ణ తన యూట్యూబ్ చానెల్‌లో చేసిన వ్యాఖ్యలు కాకరేపుతున్నాయి. ముఖ్యంగా బాలకృష్ణ అభిమానులకు తీవ్ర ఆగ్రహం తెప్పిస్తున్నాయి.

గీతాకృష్ణ తన యూట్యూబ్ చానెల్‌ ద్వారా తన అభిప్రాయాలను, విశ్లేషణలను ప్రేక్షకులతో పంచుకుంటున్నారు. అయితే, తాజాగా ఆయన ఒక వీడియో అప్‌లోడ్ చేశారు. ఈ వీడియోలో చిరు, బాలయ్య ఇద్దరిలో ఎవరు గొప్ప అనే ప్రశ్నకు సమాధానం చెప్పారు. ఇద్దరు సినిమాలో ఒకేసారి విడుదల అవుతుండటంతో ఇద్దరిలో ఎవరు గొప్ప అని అడుగుతున్నారని.. అసలు ఇదేం ప్రశ్న అంటూ మండిపడిన గీతాకృష్ణ ఆ తరవాత తన నిర్ణయం చెబుతూ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు.

‘‘ఎవరు గొప్పేంట్రా స్టుఫిడ్ ఫెలో. చిరంజీవి ఇప్పటికే తనేంటో నిరూపించుకున్న నటుడు. మట్టిలో నుంచి పుట్టిన మాణిక్యం. ఎన్టీ రామారావు పేరు చెప్పుకొని వచ్చినోడు బాలకృష్ణ. చిరంజీవి స్థాయికి బాలకృష్ణ ఎప్పటికీ చేరుకోలేడు. ఈ మధ్యన జై బాలయ్య అనే మూమెంట్ ఎందుకొచ్చింది.. వాడెవడో డైరెక్ట్ చేసిన రెండు సినిమాలు హిట్ అయ్యాయి కాబట్టి. దాని తరవాత అందరూ కలిసి కాలర్ ఎత్తేస్తున్నారు. నేను ఫ్యాన్స్‌కు చెప్పట్లేదు. జనరల్‌గా చెప్తున్నాను. చిరంజీవిని ఎవ్వరూ బీట్ చేయలేరు. బాలకృష్ణకు కొంతకాలం నడుస్తుంది. అతని సినిమాలకు థియేటర్లు కూడా ఇవ్వలేదని వాడెవడో ప్రొడ్యూసర్ ఆత్మహత్య కూడా చేసుకోబోయాడు’’ అని గీతాకృష్ణ వ్యాఖ్యానించారు.

‘ఆహా’ వాళ్లు తమకు ఏదైతే మైలేజ్ ఇస్తుందో అంచనా వేసుకుని బాలకృష్ణను పిలిచారని.. అది వర్కౌట్ అయ్యిందని.. టైమ్ బాగుంటే అంతా బాగా జరుగుందని గీతాకృష్ణ చెప్పుకొచ్చారు. మొత్తంగా ఆయన వ్యాఖ్యలు చూస్తుంటే బాలయ్య అభిమానులను టార్గెట్ చేసినట్టు అనిపిస్తోంది. ఈ మధ్య కాలంలో చిరంజీవి కన్నా బాలకృష్ణ సినిమాలు బాగా ఆడాయి. అలాగే, ‘అన్‌స్టాపబుల్’ షో సూపర్ హిట్ అయ్యింది. దీంతో తమ హీరో గొప్ప అని సోషల్ మీడియాలో బాలకృష్ణ అభిమానులు ప్రచారం చేస్తున్నారు. వాళ్లకు కౌంటర్ ఇచ్చేందుకే గీతాకృష్ణ ఇలా మాట్లాడినట్టు అనిపిస్తోంది.

కళాతపస్వి కె.విశ్వనాథ్ వద్ద అసిస్టెంట్ డైరెక్టర్‌గా పనిచేసిన గీతాకృష్ణ.. 1987లో వచ్చిన ‘సంకీర్తన’ సినిమా ద్వారా దర్శకుడిగా పరిచయమయ్యారు. నాగార్జున, రమ్యకృష్ణ జంటగా నటించిన ఈ సినిమా గీతాకృష్ణకు ఉత్తమ తొలిపరిచయ దర్శకుడిగా నంది అవార్డు తెచ్చిపెట్టింది. ఆ తరవాత ‘కోకిల’, ‘కీచురాళ్లు’, ‘ప్రియతమా’, ‘సర్వర్ సుందరంగారి అబ్బాయి’, ‘కాఫీ బార్’ సినిమాలకు గీతాకృష్ణ దర్శకత్వం వహించారు. ఈయన చివరిగా 2013లో ఓ తమిళ సినిమాకు దర్శకత్వం వహించారు. ఆ తరవాత పలు వాణిజ్య ప్రకటనలను డైరెక్ట్ చేశారు. ప్రస్తుతం ఒక యాక్టింగ్ స్కూల్‌ను నడుపుతున్నారు.

Latest news
Related news