Friday, March 31, 2023

tvs iqube, Electric Scooter: కళ్లుచెదిరే ఫీచర్లు.. రికార్డులన్నీ తుడిచేసిన ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్ ఇదే.. కొనేందుకు ఎగబడుతున్న జనం! – tvs iqube electric scooter broke all records in sales, best top selling electric scooter in india


TVS iQube: ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలకు భారత్‌లో ఇటీవలి కాలంలో మంచి డిమాండ్ ఉంది. ఇది క్రమంగా పెరుగుతున్న విషయం తెలిసిందే. కొత్తగా పలు స్టార్టప్‌లు కూడా ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలను వరుసగా విడుదల చేస్తున్నాయి. పెద్ద పెద్ద తయారీ కంపెనీలకే సవాల్ విసురుతున్నాయి. వీటిన తట్టుకునేందుకు పెట్రోల్, డీజిల్ వాహనాలకు చాలా కష్టంగా అనిపిస్తోంది. ఇటీవల టీవీఎస్ కూడా ఎలక్ట్రిక్ ఐక్యూబ్ (TVS Electric iQube) స్కూటర్‌ను విడుదల చేసింది. ఇది ఇప్పుడు పెను సంచలనం సృష్టిస్తోంది. పెట్రోల్‌తో నడిచే స్కూటర్లు, బైక్స్ రూపొందించి ఇప్పటికే టీవీఎస్ కంపెనీ ఎంతో ప్రజాదరణ పొందిన విషయం కూడా తెలిసిందే. ఇప్పుడు ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలకు పెరుగుతున్న డిమాండ్‌ను దృష్టిలో పెట్టుకొని.. ఈ దిగ్గజ టీవీఎస్ కంపెనీ కూడా ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల రంగంలోకి ప్రవేశించింది. తాజాగా.. ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్‌ను రూపొందించి మార్కెట్లోకి విడుదల చేసి తన అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకుంది. అయితే ఇప్పుడీ టీవీఎస్ ఎలక్ట్రిక్ ఐక్యూబ్ సేల్స్‌లో సరికొత్త రికార్డులు సృష్టిస్తోంది. దీని ఫీచర్లు కూడా అద్భుతంగా ఉన్నాయి. అందుకే విపరీతమైన డిమాండ్ కారణంగా.. టీవీఎస్ స్కూటర్ రికార్డుల్లో సంచలనం సృష్టించింది. ప్రస్తుతం అంతా ఈ స్కూటర్ గురించి మాట్లాడుకుంటున్నారు. ఒక్కనెలలోనే ఏకంగా 10 వేలకుపైగా యూనిట్లను విక్రయించింది. ఇప్పటివరకు ఇదే రికార్డు కావడం విశేషం. గతేడాది నవంబర్‌లో మాత్రం సేల్స్ మూడంకెల్లోనే ఉండటం గమనార్హం. దీనికి సంబంధించి మరిన్ని వివరాలు తెలియాల్సి ఉంది. మరి దీని కోసం జనం ఎందుకు ఇంతలా ఎగబడుతున్నారు? అసలు ఇందులో ఉన్న ఫీచర్లేంటి? అసలు దీని ధరెంత? వంటి వివరాలు తెలుసుకుందాం.

మొత్తం ఎన్ని మోడళ్లు?

టీవీఎస్ ఐక్యూబ్ ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్లు (TVS iQube Electric) డిజైన్ల పరంగా చూస్తే మొత్తం మూడు మోడళ్లలో వచ్చాయి. వీటిల్లో ST మోడల్.. నాలుగు విభిన్న రంగుల్లో వచ్చింది. ఇందులో బ్లూ, గ్రే, కాపర్- బ్రాంజ్ మాట్టె, కోరల్ సాండ్ ఉన్నాయి. మరోవైపు బేస్ ట్రిమ్ పరంగా చూసుకుంటే.. ఇది S, ST వేరియంట్లను కూడా తీసుకొచ్చింది. ఇవి వేర్వేరు ఫీచర్లు, కలర్ ఆప్షన్లు, రేంజ్, ఛార్జింగ్ ఆప్షన్లను కలిగి ఉన్నాయి.

బ్యాటరీ, రేంజ్..

TVS iQube S వేరియంట్ 3.4kWh బ్యాటరీ ప్యాక్‌తో వచ్చింది. దీని రేంజ్ కూడా 100kms గా ఉండటం విశేషం. ఇక iQube ST 5.1kWh బ్యాటరీ ప్యాక్‌తో రాగా.. దీనిని రేంజ్ 140 కిలోమీటర్లుగా ఉంది. టీవీఎస్ ఐక్యూబ్ (TVS iQube) 2020లో లాంఛ్ చేసిన సమయంలో అది 2.2kWh బ్యాటరీ ప్యాక్‌తో వచ్చింది. దీని రేంజ్ 75 కిలోమీటర్లుగా మాత్రమే ఉండటం గమనార్హం.

రికార్డు సేల్స్..

అద్భుతమైన ఫీచర్లు ఎన్నో ఉన్న ఈ టీవీఎస్ ఐక్యూబ్ స్కూటర్‌ సేల్స్ మాత్రం సంచలనమనే చెప్పొచ్చు. ఇటీవలి కాలంలో ఏ ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్‌కు లేనంత డిమాండ్ దీనికి వచ్చింది. అంతలా ఫీచర్లు జనాల్ని ఆకర్షించాయి. ఏకంగా నవంబర్ ఒక్క నెలలోనే 10,056 యూనిట్ల ఇ- స్కూటర్లు అమ్ముడయ్యాయి. గతేడాది నవంబర్‌లో కేవలం 699 యూనిట్లనే విక్రయించడం గమనార్హం. సంవత్సరంలో డిమాండ్ అంత పెరిగిందన్నమాట.

పోర్టబుల్ ఛార్జింగ్..

ఇక ఛార్జింగ్ విషయానికి వస్తే TVS.. దీని కోసం బహుళ ఛార్జింగ్ ఆప్షన్లను అందుబాటులో ఉంచింది. ఇందుకోసం పోర్టబుల్ ఛార్జర్‌తో పాటు.. ఫాస్ట్ ఛార్జింగ్ ఎంపిక కూడా కస్టమర్లకు అవకాశం కల్పిస్తుంది. S, ST వేరియంట్ ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్లు.. వరుసగా 650W, 950W పోర్టబుల్ ఛార్జర్లతో వస్తాయి. ఛార్జింగ్‌కు వరుసగా 4.5 గంటలు, 3 గంటల సమయం పడుతుంది. ST ట్రిమ్ అయితే.. 1.5kW పోర్టబుల్ ఫాస్ట్ ఛార్జర్‌తో వస్తుంది.

32 లీటర్ల అండర్‌సీట్ స్టోరేజీ..

32-

ఇక TVS iQube.. 32 లీటర్ల అండర్ సీట్ స్టోరేజీతో వస్తుంది. ఇందులో రెండు హెల్మెట్లను తీసుకెళ్లగలిగే స్పేస్ కూడా ఉంటుందని టీవీఎస్ కంపెనీ చెబుతోంది. అంటే అంత విశాలమైన స్థలం ఉంటుందన్న మాట. ఇది అప్‌గ్రేడ్ అనేది గుర్తుంచుకోవాల్సిన అంశం. 32 లీటర్ల అండర్ సీట్ స్టోరేజీ అంటే చాలానే స్థలం ఉంటుందన్నమాట. మిగతా ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్లతో పోలిస్తే ఇది మంచి స్పోర్టీ లుక్‌లో ఉంది.

ధరలు ఎలా?

ఇక ధరల విషయానికి వస్తే.. 2022లో వీటి రేట్లు ఎలా ఉన్నాయో తెలుసుకోవడం ముఖ్యం. TVS iQube ధర రూ.1.15 లక్షలుగా ఉంది. ప్రస్తుతం బేస్ వేరియంట్ ధర రూ.1.12 లక్షలు కాగా.. iQube S వేరియంట్ ధర కాస్త ఎక్కువగా రూ.1.20 లక్షలుగా ఉంది. ఇక టీవీఎస్ iQube ST వెర్షన్ ధర రూ.1.25 లక్షలుగా ఉంది. ఇది మోడళ్లను, రంగులను బట్టి మారుతుంటుంది.

దూరం వెళ్లాలంటే..

ఎక్కడికైనా ఒంటరిగా వెళ్లాల్సి వచ్చినప్పుడు, టూర్‌లకు వెళ్లాల్సి వచ్చినా, ఇంకా కొండ ప్రదేశాలు ఇలా ఏదైనా సరే ఇట్టే సెట్టవుతుంది ఈ స్కూటర్. ఎక్కడికైనా వెళ్లే వీలు గల సదుపాయాలు ఇందులో ఉన్నాయి. పోర్టబుల్ ఛార్జర్ ఒక్కటి ఉంటే సరిపోదా. ఎక్కడైనా చక్కర్లు కొట్టేందుకు. ఇక వర్షాలను తట్టుకునే వీలున్న డిస్‌ప్లే దీని సొంతం. నావిగేషన్ ఎలాగూ ఉంది. అంతా మన ముందు డిస్‌ప్లేలోనే కనిపిస్తుంది. ఫోన్ కాల్స్‌కు రియాక్ట్ కావొచ్చు. రిప్లై ఇవ్వొచ్చు.

మంచి ఫీచర్లు..

ఇంకా టీవీఎస్ ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్లలో కొన్ని ఫీచర్లు మాత్రం జనాన్ని ఇట్టే ఆకర్షిస్తున్నాయి. స్మార్ట్ LED హెడ్ లైట్ విత్ DRL, HMI కంట్రోలర్, 32 లీటర్ అండర్ సీట్ స్టోరేజీ, ఛార్జర్‌ను తీసుకెళ్లగలిగేందుకు ప్లేస్ (పోర్టబుల్ ఛార్జర్), 17.78 cm మల్టీఫంక్షనల్ టచ్ స్క్రీన్ డ్యాష్ బోర్డ్ వంటి ఫీచర్లు దీనికి ప్రత్యేక ఆకర్షణగా నిలుస్తున్నాయి. ఇటువంటి ఫీచర్లు ఉన్నాయి గనుకే.. సేల్స్‌లో ఓ రేంజ్‌లో దూసుకెళ్తోంది.

టచ్ స్క్రీన్ ప్యానెల్..

మిగతా వాటితో పోలిస్తే దీనికి ప్రధాన ఆకర్షణ.. అతి పెద్ద టచ్ స్క్రీన్ ప్యానెల్. ఇది మన స్కూటీలో ఛార్జింగ్ ఎంత ఉంది? ఇంకా ఎన్ని కిలోమీటర్లు వెళ్లగలదు. వంటివంతా డిజిటల్‌గా అక్కడ స్క్రీన్‌పైనే కనిపిస్తుంటుంది. డ్రైవర్ హైట్‌కు తగ్గట్లుగా సీట్‌ను రీ అరెంజ్ చేసుకునే వెసులుబాటు ఉంటుంది. ఇంకా రియల్ వ్యూ మిర్రర్, లైవ్ వెహికిల్ ట్రాకింగ్, జియో ఫేసింగ్ అలర్ట్, అలర్ట్ అండ్ నావిగేషన్ సిస్టమ్ వంటి సదుపాయాలు అన్నీ ఇందులో ఉన్నాయి.

ఈ యాప్‌తో..

SmartXconnect యాప్ సాయంతో.. అలెక్సా వాయిస్ కమాండ్స్ కూడా ఇవ్వొచ్చు. ఇన్ని ఫీచర్లు ఉన్న కారణంగా.. ఇట్టే టెంప్ట్ చేస్తుంది. దీని కోసం కస్టమర్లు ఎగబడి కొంటున్నారు. సేల్స్ విపరీతంగా ఉన్నాయి. రానున్న రోజుల్లో ఈ సేల్స్ మరింత పెరుగుతాయని ఆశాభావం వ్యక్తం చేస్తుంది కంపెనీ. కొత్త సంవత్సరం వేళ వీటికి మరింత డిమాండ్ ఉంటుందని అంచనా వేస్తోంది. ఎక్కడికైనా వెళ్లే వీలుగా సదుపాయాలు ఉండటమే ఇందుకు కారణం.

20కి పైగా రంగాల గురించి సమగ్రమైన సమాచారం తెలుసుకునేందుకు, ఎక్స్‌క్లూజివ్ ఎకనమిక్ టైమ్స్ కథనాల కోసం ఎకనమిక్ టైమ్స్ ప్రైమ్‌ను సబ్‌స్క్రయిబ్ చేసుకోగలరు.Source link

Latest news
Related news